ติดแอมป์ แล้วเวลาดับเครื่องมีเสียงแป๊ก ที่ลำโพง

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย imvised, 26 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. imvised

imvised New Member Member

5
    0
    0
    ติดแอมป์ แล้วเวลาดับเครื่องมีเสียงแป๊ก ที่ลำโพง

เพิ่งไปติดแอมป์มา เวลาปิดเครื่อง ดับรถ หรือว่าเอาแผ่นออก จะมีเสียงดังแป๊กๆ ที่ลำโพงน่ะครับ ว่าทราบว่าต้องแก้ยังไง ช่วยแนะนำทีครับ

2. TOUIES

TOUIES New Member Member

48
    2
    0
    เหมือนว่ามันเป็นเสียง แอมป์ ตัด เลยอะ

3. bankamm

bankamm Guest

0
    0
    0
    ของผมก็เป็นครับ

มันจะดังชุปออกจากลำโพงเวลาปิดวิทยุ รอคำตอบอยู่อีกคนครับ

4. เอ็ม100

เอ็ม100 Guest

0
    0
    0
    รีเลย์

ต้องต่อรีเลย์ครับ เพราะรีเลย์จะช่วยหน่วงเวลาการจ่ายไฟ ตัวละ100กว่า บาท

5. ถ้าในชุดที่ติดมามี ปรี ด้วย ลองดูที่ปรีนะครับ ผมเคยแก้หายโดย ต่อให้ปรีแอมดับหลังสุดแล้วหาย คือต่อ ไฟ remote ที่ปรีเข้ากับไปสวิทกุญแจเลย ไม่ใช่ต่อผ่าน remote วิทยุ

6. watee.vce

watee.vce New Member Member

171
    3
    0
    เช็กสายกราวด์ครับ ไม่แน่นที่จุดใดจุดหนึ่ง
    พอมีการดึงกระแส ทำให้ไฟไท่เพียงพอ

ใส่ตัว.... "ไดโอด"... 1 ตัว..หายเป็นปลิดทิ้ง
    (ไปที่ร้านเครือ่งเสียง บอกว่า ช่วยหาใส่ให้หน่อย)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้