จะลงเครื่อง TE71 แนะนำ ด้วยค้าบบบ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย stang69, 6 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. stang69

stang69 New Member Member

32
    1
    0
    รบกวนผู้รู้หน่อยคับ ระหว่าง
    SR20 det ฝาดำ หลังหัก กะ 4AG20V
    วางในบอดี้ TE71 ตัวไหนน่าสนใจกว่ากันคับ
    concept คือกะว่าจะทำเอาไว้ ฝึก slide เข้าโค้ง(D21FT)
    ไม่ซีเรียสเรื่องข้ามสายพันธ์
    เพราะไม่ ได้กะขาย
    ปล.(พอดีมีเครื่องฝาดำ นอนอยู่ที่บ้าน แต่ถ้าไม่น่าวางก็จะได้ หา 20Vมาแทน)

ขอรบกวนขั้นต้นเท่านี้ก่อนคับ
    ถ้าตัดสินใจเลือกเครื่องให้เหมาะกับบอดี้ และ วัตถุประสงค์ของการนำไปใช้งาน
    แล้วอาจต้องรบกวนเรื่องการ setting ต่างๆ ตามมาคับ
    ขขอบคุณคับ :eek: :eek: :eek:

2. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    SR จะ แรงกว่า 4ag

แต่ถ้าจะเอาไป Drift จริงๆ ถ้าวาง SR ก็ต้องเปลี่ยนล้อให้ใหญ่และกว้างขึ้นมาอีกนิด

ถ้าจะเล่นขำๆ 4ag กำลังดี

---------- Post added at 00:48:28 ---------- Previous post was at 00:47:45 ----------

SR จะ แรงกว่า 4ag

แต่ถ้าจะเอาไป Drift จริงๆ ถ้าวาง SR ก็ต้องเปลี่ยนล้อให้ใหญ่และกว้างขึ้นมาอีกนิด

ถ้าจะเล่นขำๆ 4ag กำลังดี

3. OatTrasH

OatTrasH New Member Member

211
    0
    0
  4. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    SR20DET ฝาดำดีกว่าเยอะ ต่อยอดได้มากกว่า
    และไม่ต้องซื้อเครื่องใหม่ด้วย

5. stang69

32
    1
    0
    te71+sr20 det

ตลงผมจะใช้เจ้าSR20 det ตามที่ท่านทั้งหลายได้แนะนำไว้คับ
    (ใจก้ชอบ อยู่นะ เพราะขับหน้าอีกคันเปน SR20 DEวิ่งดีคับ)

ขอถามต่อนะคับว่า เรื่องของเฟื่องท้าย (ควรต้องมีLSDด้วยใช่ไหมคับ)
    ควรจะนำของรถรุ่นไหนมาดัดแปลงคับ
    อยากให้แปลงน้อยและไม่ยุ่งยาก
    ส่วนของช่วงล่าง หน้า-หลัง โช้ค สปริง
    (เห็นว่าใช้ของ86ได้)
    จะได้เตรียมหาของคับ

ผมไม่ค่อยรู้จิงๆ อยากให้ท่านทั้งหลายช่วยแนะนำหน่อยคับ

:eek: :eek: :eek:

6. Kittanan

Kittanan New Member Member

86
    2
    0
    SR20แรงดีครับ แต่น้ำหนักเครื่องจะมากกว่านิดหน่อย แก้ได้โดยใช้วิธีเซ็ตช่วงล่างช่วย เครื่องทนดีด้วยครับ ไม่ต้องโมก็แรงพออยู่แล้ว
    20v เครื่องก็แรงน้อยกว่า(ต้องใช้รอบเครื่องสูงๆด้วยแถวๆ 6-7000rpm) แต่ได้เปรียบที่น้ำหนักเครื่องจะเบากว่า เซ็ตรถง่ายกว่า ประหยัดเงินมากกว่า(ในกรณีไม่โมเครื่องน่ะครับ)
    เรื่องช่วงล่างใช้ของ 86 ได้ทุกชิ้นครับ
    ต้องมี LSD 2 way ครับหรือเอาของเดิมไปเชื่อมให้ติดกันก็ได้ครับ
    พวกลูกหมากลูกยางต่างๆก็ต้องทำน่ะครับจะใช้เป็นเดิมๆ หรือ ยูรีเทน หรือ บอลจ้อยท์ก็สุดแล้วแต่ แต่ราคาก็จะแพงตามลำดับ

7. Kittanan

86
    2
    0
    อันนี้ผมกำลังทำอยู่ไกลเสร็จแล้ว(ผมก็ชอบdriftเหมือนกันซื้อLBมาก็ตั้งใจทำมาเพื่อการนี้เหมือนกัน) ออถ้าสนใจบอกได้คับ2ตัวเลยน่ะคับ:rolleyes:

8. Kittanan

86
    2
    0
    ลองดูครับ

[media]http://www.youtube.com/watch?v=RKZhEbTHIZU&feature=related[/media]

9. Kittanan

86
    2
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กุมภาพันธ์ 2010
  10. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ช่วงล่างหลัง AE86 ผมเคยเห็นเป็นแบบคอยล์โอเวอร์ช๊อคด้วยที่มีโช๊คหลังกับสปริงหลังรวมเป็นต้นเดียวกัน
    มาใส่ใน KE70 ด้วยครับเป็นตัวแข่งใน superclub thailand

11. stang69

32
    1
    0
    ช่วงล่าง(หน้า)

ขอบคุณ Dan K . มากคับ
    จากรูปที่ 1 ผมมีแค่แรคPWR(ที่เหลือ พอจะช่วยจัดให้หน่อยได้ไหมคับ)
    -ปีกนก
    -เหล็กหนวดกุ้ง
    -หน้าแปนยึดระหว่างคันชักกับปีกนก
    -ตันชัก
    (เกือบทั้งชุด) ขอราคาแต่ละรายการได้ไหมคับ(แพงมากไหม:mad: :mad:)

ส่วนเรื่องเพลาท้าย +เฟืองท้ายควรหาเอารุ่นไหนมาใส่คับถึงจะเหมาะกับเครื่องอะคับ
    ที่บอกว่าเอาของเดิม(LSD)ไปเชื่อมให้ติดกัน คือการเอาดอกจอกในเฟื่องท้ายไปเชื่อมประกบกันใช่ไหมคับ(ที่ไหนรับเชื่อมบ้างคับ)
    ถามเยอะไปหน่อยอย่าถือนะคับ ไม่ค่อยจะรู้เรื่องซักเท่าไร
    ปล.ราคาช่วงล่างขอแบบ แบ่งกันไปใช้นะคับ :eek: :eek: :eek: :eek:

12. Kittanan

86
    2
    0
    ปีกนก
    -เหล็กหนวดกุ้ง
    -หน้าแปนยึดระหว่างคันชักกับปีกนก
    -ตันชัก
    (เกือบทั้งชุด) ขอราคาแต่ละรายการได้ไหมคับ(แพงมากไหม )

สามารถใช้ของเดิมได้ครับแต่ต้องเปลียนลูกยางลูกหมาก

แต่ถ้าต้องการแบบตามรูปต้องรอหน่อยครับเพราะตอนนี้ผมกำลังทำด้านหลังอยู่ครับ

ส่วนเรื่องเพลาท้าย +เฟืองท้ายควรหาเอารุ่นไหนมาใส่คับถึงจะเหมาะกับเครื่องอะคับ
    ที่บอกว่าเอาของเดิม(LSD)ไปเชื่อมให้ติดกัน คือการเอาดอกจอกในเฟื่องท้ายไปเชื่อมประกบกันใช่ไหมคับ(ที่ไหนรับเชื่อมบ้างคับ)

ใช้ของ 86 ได้เลยครับมีหลายเบอร์ ถ้าใช้เครื่อง sr ก็หาเบอร์ 4.3 หรือ 4.1ก็ได้ครับ ถ้าใช้เครื่อง 20v ก็ 4.3 ขึ้นไปครับ ส่วนเชื่อมเฟื่องท้ายโรงกลึงทำได้ทุกที่ครับแต่ ว่าอยู่แถวไหนล่ะครับจะได้แน่นำได้ถูก

ส่วนราคาถ้าเสร็จแล้วจะมาบอกให้ทราบอีกที่

หรือโทรมาคุยกันได้ครับพอมีความรู้อยู่นิดหน่อยจะช่วยตอบให้ครับ
    แดน 081-855-9190

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กุมภาพันธ์ 2010
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้