ขอความรู้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย takumi9999, 18 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. takumi9999

takumi9999 Guest

0
    0
    0
    ผมอยากทราบว่าท่อไอดี เราควรใส่ของเดิมๆดีมั้ยที่เป็นท่อยางติดรถมา หรือจะใส่ท่อมิเนียมดีครับ ผมทำท่อมิเนียมใหญ่สามนิ้ว
    มาใส่อยู่ตอนนี้ มันจะทำให้รอรอบมั้ยครับ เครื่องอีโวเดิมๆครับ ไม่ทำไรเลย มันจะใหญ่ไปมั้ยครับ โบ04hl

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เครื่อง RVR เทอร์โบ TD04H/L เดินท่อ Intake ขนาด 2.5 นิ้ว ครับ
    ไม่งั้นรอรอบครับ ปกติTD04 ควรติดบูสท์ประมาณ 3200 รอบครับ

3. 4G63T

4G63T New Member VIP

298
    1
    0
    แล้วถ้าอีโวสาม ต้องเดินท่ออินเตอกี่นิ้วครับ แล้วขึ้นเขาเฮดเดอใหม่ นี่ความโค้งมากโค้งน้อย นี่มีผลมากน้อยแค่ไหนครับ
    อย่างให้ร้านท่อทั่วไปทำ กับไปสิทเทอโบ มันจะต่างกันเยอะไหมครับ

---------- Post added at 11:00:30 ---------- Previous post was at 10:59:52 ----------

แล้วถ้าอีโวสาม ต้องเดินท่ออินเตอกี่นิ้วครับ แล้วขึ้นเขาเฮดเดอใหม่ นี่ความโค้งมากโค้งน้อย นี่มีผลมากน้อยแค่ไหนครับ
    อย่างให้ร้านท่อทั่วไปทำ กับไปสิทเทอโบ มันจะต่างกันเยอะไหมครับ

4. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    evo3 ท่ออินเตอร์2.5นิ้ว เดินวนลงใต้คานเลย เปลี่ยนอินเตอร์ใช้ของดีๆซักใบ รับรองมาเร็วมาหนักกว่าเดิมครับ

เฮด สั้นๆ มาไวกว่า ยาวๆรอบสูงๆจะดีกว่า แต่ที่สำคัญ ควรจะให้ความยาวแต่ละสูบใกล้เคียงกันมากที่สุด

ร้านทำ ก็แล้วแต่เลย ถ้าร้านที่เคยทำจะรู้เหลียม รู้ท่า รู้ทิศทางของท่อที่ควรจะไป อย่างร้านสิท ผมไปเดินท่ออินเตอร์ เข้าเช้าออกเย็น
    เอารถกลับบ้านเลย เฮด ใช้เวลาแค่3วัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้