มีเรื่องดีๆมาฝากเล่าให้ฟังครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ++GofZz_SCEPTER++, 18 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    เรื่งมันมีอยู่ว่าเมื่อวานผมเอารถไปจูนมา เเละขับไปที่อู่แถวๆรตนาทิเบต เพื่อทําวัดรอบ พอทําเสร็จผมก็ขับรถกลับตามปกติ เเต่พอดีผมร้อนวิชาไปนิดครับ เลยเซ็ทค่าเจ้า speed meter เพื่อจะลองรถดู ว่าเป็นอย่างไรบ้าง โดยจอดเลนซ้ายสุด รถตังลําตรงเรียบร้อย เเล้วไม่รีรอ เทคออกทันที มีเสียงดัง ปั้ง พร้อมกับรอบที่ฟาดขึ้นทันที เป็นไปอย่างที่คิดครับ เรียบร้อยงานเข้าครับ เพลาขาด!!!!!

ซักพัก พี่คนที่ทําวัดรอบให้ผมเอารถลูกค้าอีกคันออกมาลองพอดี เจอผมเข้า พี่เค้าไม่รีรอที่จะเเวะลงมาช่วยเหลือ พร้อมกับเรียกผมขึ้นรถ และ เอารถกลับไปเก็บที่อู่ เเล้วเดินออกมาช่วยผมเข็นรถกลับไปในอู่ทันที พร้อมกับพี่หมู<ลูกค้าที่เอารถมาทํา>

เเต่อย่างที่ทราบกันครับ อู่ที่เข็นเข้าไป เป็นอู่ทําระบบไฟ พี่เค้าไม่สามารถทํารถให้ผมได้พี่หมูไม่รีรอครับ ที่จะเข้ามาช่วยเหลือผม ตอนแรกผมก็ไม่ทราบว่าพี่หมูเป็นช่างครับ พอพี่หมูมาดูพี่เค้าบอกอาการอย่างละเอียด พร้อมกับ ถอดเพลาขับที่ขาดออกจากตัวรถทันที ตอนนี้ก็ประมาณ 5โมงกว่าๆเเล้วพี่หมูรีบพาผมออกไปหาเพลาเส้นใหม่ที่เชียงกงระเเวกนั้นทันที เเล้วโชคก็เข้าข้างผมอีกครับ เพลาขับมีครับ ตรงรุ่นกับที่ผมต้องการพอดีครับ พี่หมูสอบถามราคาให้ผมพร้อมทั้งต่อรองให้ผมทันทีครับ และพี่หมูได้โทรสัพ เท่าที่ผมได้ยินพี่หมูคุยกับคนในโทรศัพท์ว่า"ป๊าผมเอารถลูกค้า ไปส่งช้าหน่อยนะ พอดีมีปัญหานิดหน่อย" ผมเลยรีบบอกพี่เค้าว่าพี่ครับ พี่กลับก่อนก็ได้ครับ เดี๊ยวไปทําธุระต่อไม่ทัน เดี๊ยวผมทําต่อเอง เเล้วก็ผมโทรหาเพื่อนผมเเล้วเพื่อนผมกําลังเข้ามาครับ พี่หมูไม่ยอมครับ โดยพี่หมูได้พูดว่า ไม่เป็นไรครับ ไหนๆก็ช่วยเเล้วต้องช่วยให้ถึงที่สุดครับ พอได้เพลาเรียบร้อย พี่หมูรีบขับกลับไปที่รถทันทีครับ เเล้วผมได้วางเงินจํานวนหนึ่งไว้ในรถให้พี่หมูพี่หมูปฎิเสทพร้อมกับหยิบเงินคืนผมทันทีครับ ผมเลยบอกงั้นเอาเป็นค่านํ้ามันก็ได้ครับ ผมช่วยเติม พี่หมูไม่รับเงินเเต่อย่างไดครับ ผมเลยรีบขอบคุญพี่หมูครับ ถ้าพี่ได้พี่หมูผมเเย่เเน่นอนครับ พอไปถึงรถผมพี่หมูใส่เพลาให้เรียบร้อย พร้อมกับ เอารถลงพื้นเเถมรอ ให้ผมลองขับอีกด้วยเเล้วพอพี่หมูเห็นว่ารีบร้อยพี่หมูเลยรีบขอตัวกลับทันทีครับ

เรื่องที่เล่ามาอาจยาวหน่อย เเต่ยังไงก็ขอบคุญทุกท่านที่อ่านจนจบนะครับ

ทั้งหมดนี้ผมขอขอบคุญทุกท่าน ที่ให้ความช่วยเหลือผมน่ะครับ
    ขอขอบคุญจากใจจริงๆครับ

พี่หมู จากอู่ปรีชาการช่าง พระราม 2 ครับ

อู่ เอกพัฒนายนต์ <mpex> ทีให้ผมยืมเครื่องมือเเละสถานที่

เพื่อนปลามTaurusที่ช่วยโทรตามคนมาช่วย

เพื่อนโอ๊ตEmPl2ol2ที่คอยโทรมาถามอาการตลอดจนเสร็จ ถ้ารถนานไม่ยกเกียร์อยู่เราเชื่อว่านายออกมาลากเรากลับอู่เเน่นอน

เเละ พี่น้อง ชาว ทีม MINORI ครับ ที่รีบออกมาจากงานบวชพระ สุที เพื่อมาช่วยหนลือทันทีทั้งๆที่ไม่ใช่รถในทีมพวกท่านเเต่ต่อไปผมขออยู่ทีมนี้ด้วยคนนะครับ

ผิดพลาดประการใดผมขออภัยทุกท่านไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 ตุลาคม 2009
  2. SuMo_ChAmP

SuMo_ChAmP New Member Member

319
    14
    0
    อยากเจอ คนดีๆ แบบนี้มั่งจัง

น่าชื่นชมมาก ๆ ครับ

---------- Post added at 20:51:58 ---------- Previous post was at 20:51:38 ----------

อยากเจอ คนดีๆ แบบนี้มั่งจัง

น่าชื่นชมมาก ๆ ครับ

3. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    จ๊ะ อิอิ

ดีแล้วเจอคนดี ๆ ช่วยไว้

อ่านกระทู้ก่อนหน้านี้ เอารถไปจูน โดนโกงกันไป เปนหมื่น เปนแสน

4. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    ปรบมือให้จากใจเลยคับ

5. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    จ๊ะ อิอิ

ดีแล้วเจอคนดี ๆ ช่วยไว้

อ่านกระทู้ก่อนหน้านี้ เอารถไปจูน โดนโกงกันไป เปนหมื่น เปนแสน

6. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    คุณพระคุ้มครอง

7. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    เป็นวันดีคับ

เจอแต่คนใจดีทั้งนั้น

เพื่อนร่วมอุดมการ์ณซิ่งไม่ทิ้งกันอยู่แล้ว

---------- Post added at 21:22:20 ---------- Previous post was at 21:21:58 ----------

เป็นวันดีคับ

เจอแต่คนใจดีทั้งนั้น

เพื่อนร่วมอุดมการ์ณซิ่งไม่ทิ้งกันอยู่แล้ว

8. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    แจ่มไปเลย คร้าบบ

9. อัพคับ อ่านแล้วรู้สึกดี บ้านผมก็อยู่แถวพระรามสอง

10. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    คุณหมูที่ว่านี้ สุดยอดเลยคับ :thumb:

11. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    เรื่องดีแบบนี้ ต้องดันไปยาวครับ ช่วงนี้มีแต่เรื่องไม่ดี นานเจอเรื่องดีแบบนี้ซะที เห้นแล้วก็ดีใจครับ

12. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    ขอปรบมือให้กับทุกท่านเลยครับ

น้ำใจงามจริง ๆ

13. Palm@i-teq

Palm@i-teq New Member Member

2,618
    17
    0
    เพื่อนยังไงมันก็ต้องช่วยกันอยู่แล้ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 ตุลาคม 2009
  14. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    สังคมนักซิ่ง มีน้ำใจให้แก่กัน อิ อิ...

15. Dampachiz

Dampachiz New Member Moderator

359
    1
    0
    เยี่ยมมากครับ ซึ้งใจแทน อิอิ

16. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    นานๆจะได้ฟังเรื่องดีๆสักที ดีใจยังมีคนดีๆมีน้ำใจในสังคมเรา

17. จรรโลงสังคมดีคับ

เคยรถเสียหลังม.ธุรกิจบัณฑิต ตอนกลางคืนด้วย ผมกับเพื่อนช่วยกันเข็น เข็นมาสักพักผ่านวินมอร์ไซค์ เค้าวิ่งมาช่วยเข็นกันทั้งวินเลย ไม่ได้เรียกเลยนะ งง? ได้แต่ขอบคุณ

---------- Post added at 23:24:51 ---------- Previous post was at 23:24:32 ----------

จรรโลงสังคมดีคับ

เคยรถเสียหลังม.ธุรกิจบัณฑิต ตอนกลางคืนด้วย ผมกับเพื่อนช่วยกันเข็น เข็นมาสักพักผ่านวินมอร์ไซค์ เค้าวิ่งมาช่วยเข็นกันทั้งวินเลย ไม่ได้เรียกเลยนะ งง? ได้แต่ขอบคุณ

18. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    โห ใจดีมากเลยครับ ใจดีจนทำให้เราลำบากใจเลย เสียเวลาเสียเเรงเสียค่าน้ำมัน เเล้วยังไม่เอาตังสักกะบาท

ประเสริฐ จริงๆ คนเเบบนี้

---------- Post added at 23:31:55 ---------- Previous post was at 23:31:40 ----------

โห ใจดีมากเลยครับ ใจดีจนทำให้เราลำบากใจเลย เสียเวลาเสียเเรงเสียค่าน้ำมัน เเล้วยังไม่เอาตังสักกะบาท

ประเสริฐ จริงๆ คนเเบบนี้

19. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ชื่นใจจัง

20. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    ดีครับอยากให้มีคนแบบนี้เยอะๆจัง

21. Nat_mo

Nat_mo Member Moderator VIP

781
    15
    18
    ก็คำว่า "เพื่อน" มันเป็นคำสั้นๆ แต่ความหมายมันยาวอ่ะคับ

22. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    อู่ดีๆๆแบบนี่อัพๆๆ

23. BOY-B16

BOY-B16 Member VIP

433
    7
    18
    คนจริงใจที่น่านับถือคับ

24. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ดีคับ

25. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    คนดีดีในวงการนี้ยังมีอีกเยอะนะครับ ของแบบนี้ต้องน่ายกย่อง

26. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    ...น้ำใจงามมากมายเลย ครับ...นับถือ...จากใจจริง

27. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    โชคดีครับ...................วาสนาแท้ๆ

28. Tum DaiManSion

Tum DaiManSion New Member Member

244
    2
    0
    โชคดีมากครับ ที่เจอคนดีดี

29. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    พี่หมู...........สุดยอด

30. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เยี่ยมเลยครับบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้