< ผลการแข่ง PTT -MSL 4Cycle Kart R.6&CANCUP R.8>

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย gai08, 17 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    ผลการแข่งขัน โกคาร์ท
    PTT-MSL 4CYCLE KART r.6 & CANCUP r.8

KIDKART
    1.BOSS
    2.MAN
    3.GARFILD
    4.BOOM

RENTAL KART NOVICE

1.PONG
    2.PALM-TUBE
    3.SOMBAT

RENTAL KART PRO

1.NONG
    2.NUT-FMM
    3.CHANG

4CYCLE KART
    NOVICE
    1.AMORN
    2.BSS-BEE
    3.PAT

PRO 135KG
    1.PLU
    2.NU PAN
    3.BEN

PRO 155KG
    1.YA77
    2.REXX
    3.TOON

PRO OPEN
    1.KEAK
    2.HENG
    3.YAM

เข้าไปดูชื่อจริงกันได้ที่ http://www.motorsportsland.net/Whatson.htm

วันนี้แข่งกันสนุกสนานในเกมส์การแข่งขันที่มันส์ทุกรุ่น สู้ไม่ถอย เต็มที่ เต็มแรง สุดๆ......
    วันนี้นักแข่งหลายๆท่านโชว์ฝีมือกันเต็มที่ ขอปรบมือแสดงความยินดีกับทุกท่าน
    มีอะไรที่ ผิดพลาด ไป ผู้จัดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ...ขอขอบพระคุณ

ปล..ช่างภาพฝากมาบอกว่า จะทะยอยลงรูปให้ครับ

2. gai08

1,213
    4
    0
    :D ขอชมเชย จากใจ สำหรับ นักแข่งหน้าใหม่ และ มือใหม่ วันนี้แสดงฝีมือที่ไม่ธรรมดา อย่างเต็มที่
    ในรุ่น รถเช่ามือใหม่ มี น้องจูเนียร์ (ด.ญ อายุ 12 ปี) PALM-TUBE >BOBBY ทั้ง 2 UP
    และที่ แน่ๆ PONG DMAX ที่ ยืนแป้นที่ 1 ...........จอม อิอิ แห่ง rcw ตัวจริง.....!!!!

เกมส์สนุกสนานเอาใจคนดู......คงไม่พ้น...ขากระป๋องจอมฮั้ว...!!! ในรุ่น รถเช่ามือเก่า...
    โดนธง ขาวดำ ทั้งหมดเลย เป็นไง เคยเจอกันรึยัง...!!! เจอตาอยู่ อย่าง ช้างเข้าไป รับที่ 3 ไปเลย....
    ส่วน โปรโหน่ง ในรอบสุดท้าย นำม้วนเดียวจบ...ตามด้วยนายโดนัท ....ส่วนที่เหลือยังคงสนุกกับการ
    เล่นกระป๋องกันอยู่....น้องๆห้ามเลียนแบบ นะครับ.......ช้ำรักเป็นไง..งานนี้คึกคักสุดๆ...ตามด้วย เทือง
    และ durex สนุกสนานมีความสุขกันทุกท่าน....เทพตู่ รู้หรือยัง ว่าแข่งมันสนุกกว่า ทำเวลาขึ้นบอร์ดยังไง

รุ่น KIDKART ขอบอกว่า เห็นวิ่งเล่นไล่จับกัน เวลาช่วงพัก แต่เวลาแข่ง ก็ไล่บี้ไม่แพ้กัน น้องบอส ขับไม่รอเพื่อนเลย....น้องการ์ฟิว วันนี้สุดๆจริง สู้ไม่ถอย อนาคตไกลแน่นอน สำหรับ เด็กๆ อายุเพียง 8 ปี
    น้องบูมก็พยายามเต็มที่....ท่อไม่น่าขาดเลย...ส่วนน้องแมน แน่นอนอยู่แล้ว ปีหน้าขอขึ้นไปเล่นกับทีม
    P.D.P แน่นอน........

รุ่น 4CYCLE KART
    นี้คือสุดยอดในวันนี้ แข่งแบบ วิ่งรวมทุกรุ่น...เป็นไง สนุกกันไหมครับ เอาตัวรอด หาจังหวะแซง
    ไล่กัน สนุก คนดูดูกันสนุก ...................เกมส์วันนี้ เต็มที่ รถแรงๆๆ ทุกคัน ในรุ่น OPEN ....
    ช่วงนี้ ความแรงของเครื่อง GX270 ทำงานกันสุดๆ....บวกกับฝีมือขั้นเทพ...วิ่งดีสุด 39. วิ หลายคัน
    ซึ่งรถเช่าดีสุด 44 วิ

ไปดูคะแนนสะสมกัน ทุกรุ่นการแข่งขัน
    http://www.motorsportsland.net/point.html

คะแนนไล่เบียดกันทุกรุ่น.......แชมป์ประจำปี อยู่แค่เอื้อม..สู้ๆทุกท่านครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 ตุลาคม 2009
  3. durex.001

durex.001 New Member Member

230
    1
    0
    :bounce::bounce: เป็นการแข่งขันที่น่าเก็บไว้ในความจำมากๆครับสนามนี้
    มีหลายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆอารมณ์ให้ดูครบๆ ความสนุกเกิน 1500 บาทแน่นอน
    คงอีกนานจริงๆถึงจะได้มีวันดีๆแบบนี้อีก :whoo:สุดมากๆการแข่งวันนี้ เชียร์สนุกมาก
    ขับสนุกมาก ดู.............สนุกมาก
    ขอบคุณ ผู้จัดและทีมงาน ที่ทำให้เกิดวันแห่งความสุข
    ขอบคุณ เพื่อนๆ พี่ๆที่ทำให้อะไรก็ดูดีไปหมด
    ขอบคุณ mortersport land กับสนามมันๆ

4. Desperate KartRacer

Desperate KartRacer New Member Member

419
    2
    0
    เห็นด้วยกับจานเจ๋งจริงๆ ครับ :thumbs_up:
    ยินดีกับทุกคนๆๆ นะครับ
    ขอบคุณสนาม ผู้จัด ทีมงาน เช่นกันครับ
    รวมถึงขอบคุณเพื่อนๆ ที่ทำให้วันนี้สนุกสนานเจงๆๆ
    :car:

5. onG

onG New Member Member

188
    0
    0
    เร้าจัย มากกกกๆ คับ ทุกฮีท ทุกช๊อต ทุกเปก ทุกการถูไถล ใส่กะจกหลังกันทุกโค้งง เร้าจัยกว่านี้ไม่มีอีกแล้ว

ดูรุ่นใหญ่ PRO ก้อเร้าจัย เสียบกันไส้ไหล ยืนดูโขดหินยัง มันสส์มากกกกกกก วันปะทัปจัยแบบนี้หาได้ยากกกกก จิงๆ

แต่ผมชอบมากๆนะ จังหว่ะยัดรถเช่าที่ มันไม่รุจะโดนเมื่อไหร่ เข้าผิดเหลี่ยมนิดเดียว รถยูเทินกลับหลังกันดื้อๆ :noidea::noidea::noidea::noidea::confused::confused::confused::confused:

ถ้ามีไพรเวทปาตี้แบบนี้อีก เจอรถผมจัดให้หนักๆๆ เอาทะลุกองยางไปได้เรย มันไม่เจ๊บหรอก

แต่รถส่วนตัวจาไม่มีแบบยัด 50-50 นะคับ ผมขอใช้ไลน์โฉดที่ไม่ผ่านเซ่นเซ่อ ลูกเล็กเด็กแดง แค่รถเช่าพอนะคับ

วันนี้แบบอารมว่าอยากวิ่งกันเปนฝูงบิน ทันเด้อเบิร์ด เป็กเดียวเข้าเรียงแถวกัน สี่คัน 55555:laugh::laugh::hug::thumb::clap2::bump::bump::bump:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 ตุลาคม 2009
  6. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ขอบคุณ....ขอบคุณ....ขอบคุณ....และ ขอบคุณๆๆๆๆๆ......

ขอบคุณ พี่น้องเพื่อนนักแข่งทุกท่าน ทีมงานผู้จัดและทีมช่าง MSL ทั้งหมด โดยเฉพาะ พี่ไก่ ที่แซวผมเป็นระยะๆ
    ขอบคุณ อาจารย์ เจ๋ง อาจารย์ เล็ก กับ วิชาดีๆทั้งหลายทั้งปวง.... และเสียงหัวเราะก๊าก ของทีมงาน ณ โขดหิน.....
    ขอบคุณ รถแข่ง พื้นสนาม ดิน หญ้า และ กองยาง ที่ให้ผม ชน เหยียบ ได้โดยไม่ บ่น ซักคำ....

ที่ผมกล่าวขอบคุณมาทั้งหมดนี้ ก็เพราะทั้งหมด เป็นแรงผลักดัน ทำให้ผม ได้มาถึงจุดที่ไกลเกินกว่าที่ผมฝันไว้เยอะมากๆ....

ยังต้องซ้อมต่อไป อิอิ....อิอิ....อิอิ....อิอิ....

7. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :first: ... ยินดีด้วยครับผม

8. Kenggaroo

Kenggaroo New Member Member

237
    2
    0
    คนดูก็เร้าใจครับทั่น......
    แบบว่า เกาะขอบรั้วกั้นดูตอนรถผ่านไปเป็นฝูงเนี่ย....เสียงยังกะดู Nascar ใน TV เลยล่ะครับ
    เชื่อแล้วครับพี่ไก่ ว่าตื่นเต้น เร้าใจ ไม่น่าจะอันตรายมาก(อย่างที่พี่ไก่เคยอธิบายให้ฟัง)

ตอนรถเช่าโปรนี่ entertain มากๆ เหมือนดูโชว์ ชอบอารมณ์นักแข่งรุ่นนี้ครับ
    แนวเล่นให้สนุก เอามัน ถ้วยรางวัลเป็นกำไร....เบียดกันเอง..อัดกันเอง...ไม่โกรธกันเอง...ชอบๆๆๆ

ผมว่า รถเช่ามือใหม่กะมือโปรก้อน่าจะวิ่งรวมกัน แล้วตัดสินแยกรุ่นได้นะครับ
    เเห็นแต่ละคนก็ลุยกันนอกรอบบ่อยๆอยู่แล้ว
    แถมรอบ Final พวกมือใหม่กระดูกเหล็ก(อย่างตาโป้ง)ยังลงไปลุยกันต่อ
    งานนี้ดีอีกอย่างที่ได้เห็นสามชิกเดิมๆอย่าง โต,ช้าง,ไอซ์,นัท ชม.มาแจม

9. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    ผมก็ว่าสนุกสนานมากมายเลยนะครับ โหด มัน ฮา จริงๆ แถมมีฝนฟ้ามาป่วนอีกทำให้เข้มข้นขึ้นไปอีกหน่อย โอ้ย..ตอนโปรรถเช่า เด็กเล็กแดงมาดูคุยกันจับเชงกันน่าดูเลย รถส่วนตัวก็มันมากๆเช่นกันขอบคุณกองเชียโขดหิน กะนิ้วโป้งงามๆที่หลายคนยกให้555 หวังว่าคงถูกใจหลายๆคนน้า ผมก็ดีใจที่จบการแข่งขันมาได้อีกครั้ง(โชคดีของผมที่ตาแพทจูนรถมาหนาเกินไป จนหัวรถเข้าไปปักอยู่กลางโค้ง ก.)ไม่อย่างนั้นผมคงเหนื่อยกว่านี้อีกมากๆเลย

10. onG

188
    0
    0
    ที่เหลืออีกสองสนามท้าย ขอไลน์นี้อีกซีกทีพอได้มั๊ยคับ อยากลงไปซัด 27 ซะรอบส่งท้ายปี

ด้วยไลน์นี้แหละ ยิ่งถ้าฝนตกนะ เร้าจัยอย่าบอกไค:D:D ไม่รุว่า 27 ที่รับแชมป์ไปแล้วจะกล้ารึป่าววว:p:p

:embarassed: :embarassed: :embarassed: :embarassed: :embarassed:

11. pat_

pat_ New Member Member

275
    1
    0
  12. gai08

1,213
    4
    0
    ช้ำรัก....อยากเจอกับ 27 ไม่ใช่เรื่องยาก.....แต่เมื่อไรจะไปขนรถ จากโรงงานไม่ทราบ เอาไปโมดิฟายเพิ่ม
    ไปรับช้า.....มีสิทธิ....ขายเป็นเศษเหล็ก.....(อยู่ที่อารมณ์ของพี่ดำนะ)

คุณ Marky มายินดีด้วยนะ....เมื่อไรจะได้เห็น...มือเทพ...อีกนะ......

13. Kenggaroo

Kenggaroo New Member Member

237
    2
    0
    เห็น Marky ไปควบ S13 สอยที่ 3 ดาริฟโตะสนามล่าสุดมาครับพี่ไก่
    ยินดีด้วยครับ............แวะมาสนามนี้มั่งดิครับ ไม่เจอนานและ

ขอบคุณพี่ไก่สำหรับ อาร์ม CRG นะครับ
    สนามนี้เจอชุดแข่งใหม่เอี่ยมของเฮีย Rexx สามย่าน กะ อ๋ อ J มาหล่อกันซะ....

14. up_banana

up_banana New Member Member

79
    1
    0
    ผม up ครับ
    วันนั้นกระทบกระทั่งใคร ต้องขอโทษด้วยนะครับ
    มือใหม่จริงๆครับ เดี๋ยวสนามหน้าขอแก้ตัวครับ
    ขอบคุณทุกท่านครับ

15. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    เฮฮาจิงๆ.....อิอิ

16. Bobby P

Bobby P New Member Member

73
    0
    0
    หนุกหนาน มักๆโดยเฉพาะ รุ่น PRO CANCUP และขอโทษที ที่กาทบกาทั่งบ้าง นาคับ

17. พี่หมูกโต..

พี่หมูกโต.. New Member Member

1,252
    8
    0
    ได้อ่านแล้วอยากไปสนุกบ้างจัง.

18. veeravich

veeravich New Member Member

300
    5
    0
    ดีนะที่ได้ลงแข่งรอบไฟนอลกับเค้าด้วย

ขอบคุณทุกท่านที่ให้โอกาสผมลงไปหวดนะครับ

ถ้าสนามหน้าโดดงานได้เร็วกว่านี้จะสมัครตั้งแต่เริ่มเลยคร๊าบบบ อิอิอิ

19. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    แล้วก่อนหน้านี้มีคนชวนให้มามะ......อะโด่ ไม่เชื่อผม....อิอิอิอิอิ :D

20. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    สุดยอดแหน่งความมันส์ ที่สุดของความโหด และขับแข่งไปฮาไปได้แบบไม่มีที่ไหนเหมือนต้องงานนนี้

CAN CUP รับประกันโดย Motor Sports Land

ขอบคุณงานแข่งสุดยอดแห่งความมันส์ครับ

ตามาร์คไม่ยอมมา พี่หมูกโตด้วย สงสัยหนีไปเที่ยวด้วยกันแน่เลย ถ้ามานี่ได้เห็นส่วนโค้งส่วนเว้าของรถเช่าที่แนบสนิทชิดข้างกันตลอดทางแน่เลย :D

21. pat_

pat_ New Member Member

275
    1
    0

ก็ไมน้าไม่มาละ ........ ยากที่จะบรรยาย ได้เป็นตัวหนังสือ

22. onG

188
    0
    0
    นั่นหน่ะสิ ไคลแมก มันเยอะเหลือเกิน แค่มาดูเหตุการณ์ทั้งหมดของวัน ก้อ ฮาาาา จนไม่รุจาฮายังงัยแล้ว

เนาะ ......ก โค้ง กอไก่ อยู่โขดหินโคดดฮา หมวกHONDA ส้มไล่เข้าตลอดมาสามรอบ ตงทางตงด้านหลัง

รอบเกิดเหตุที่ถึงตูต27 โดนต้นไม้บังเหมือนมีเซนเซ่อ โผล่ยูเทินมา เบอ27 หายไปแล้ววววว 55555555555555555555555555

ฮาาาา ขี้แตก ไม่ต้องเห็นก้อรุว่ามันเกิดอารายยขึ้น จูลเซทอัพ ผิดพลาด เปนเหตุ%55555555555555555555555555555555555

23. พี่หมูกโต..

พี่หมูกโต.. New Member Member

1,252
    8
    0
    ผิดไปแล้ว ข้าน้อยไม่น่าพลาดเลย ฮือๆๆ สนามหน้าจะพยายามโผล่ไปคร้าบบ

24. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    พรุ่งนี้ก้อมาละกาน....:D

25. wish _fun

wish _fun New Member Member

46
    1
    0
    ยินดีด้วยกับทุกคนนะคราย เสียดายๆ แต่ไม่ได้แข่งงานนี้ครับ เศร้าๆๆๆๆ

อยู่แดนไกล คิดถึงวันแข่งใจจะขาด กลับมาก็รีบมาเปิดเว็บเลยครับ ยิดดีด้วยอีกครั้งครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้