รบกวนขอข้อมูลหน่อยคร๊าบ เกี่ยวกับสายสัญญาณวัดรอบคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย NOOK_OVERSIZE, 20 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NOOK_OVERSIZE

NOOK_OVERSIZE New Member Member

524
    90
    0
    :)รบกวนขอข้อมูลหน่อยคร๊าบ เกี่ยวกับสายสัญญาณวัดรอบคับ
    คือว่าจะต่อวัดรอบให้กับควีนแคบ เกียร์ออโต้คับ
    ที่อยากจะขอข้อมูลก้อคือว่า
    หลังเรือนไมล์ของรุ่นนี้(เรือนไมล์ไม่มีวัดรอบนะคับ)จะมีปลั๊กสายไฟที่มีสัญญาณวัดรอบมารอไว้หรือเปล่าคับ
    หรือสัญญาณวัดรอบที่กล่องมันเส้นไหนคับ
    หรือมีใครมีวายริ่งไดอะแกรม เครื่องยนต์กับเรือนไมล์ของรุ่นนี้บ้างคับ
    อยากเอามาเก็บไว้บ้างคับ
    ขอบคุณมากๆคร๊าบ:)

2. รอผู้เชี่ยวชาญครับ..

เท่าที่ทราบถ้ามีกล่องควรต่ออกจากกล่องจะดีก่าครับ....

3. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ตัวหัวฉีดเพื่อความเที่ยงตรงของสัญญาณต่อจากกล่องครับ พี่น้องท่านใดมีผังการต่อ จัดหน่อยครับผม

รถท่านนุ๊กผมเจอประจำเลยแถวแยกเหน่งจ๋าย...:D

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    รอเซียนมาตอบครับ

5. NOOK_OVERSIZE

NOOK_OVERSIZE New Member Member

524
    90
    0
    พอดีบ้านอยู่แถวนั้นอ่ะคับ:)
    วันหลังเจอทักกันนะคร๊าบ
    แต่อาจไม่ใช่คันนั้นแล้วคับได้ QUEENCAB มาใช้งานอีกคัน
    แล้วเอาไว้มีโอกาสจะไปมิตติ้งด้วยคับ
    :Dรถเดิมๆนี่มันขับสบายจริงๆ:D

6. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    บ้านใกล้กันครับ ของท่านนุ๊กน่าจะอยู่ซอยปั๊มแก๊สรึเปล่า ผมอยู่ซ.4(เดี๋ยวนี้เป็นซ.16ไปละ)

ขอผังตัวหัวฉีดด้วยนะครับ น้องแจ๊คมีเปล่าครับ...:rolleyes:

7. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    น่าจะต้องไปแท๊บสายรอบเครื่องมาจากกล่องนะครับ เดี๋ยวจะลองดูให้ว่าเส้นไหน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้