ร บ ก ว น พี่ ๆ ๆ ใ น ค ลั บ ห น่ อ ย มี เ รื่ อ ง ร บ ก ว น คั บ ผ ม

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nv_lampang, 19 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nv_lampang

nv_lampang New Member Member

115
    8
    0
    คือว่าผมไปถามร้านแถวบ้านมาต่อแคบของ nv ตอนเดียวพี่เค้าบอกว่า 10000 กว่าบาท ตัดแล้วต่อเป็นทรงเดิม

แต่ผมอยากรู้ว่าถ้าต่อแล้วเราต้องไปจดทะเบียนใหม่ด้วยหรือป่าว

แล้วพี่พอจะรู้ราคาค่าจดทะเบียนหรือ ค่าอะไรบ้าง แพงป่าว

ผมอยากจะต่อจริงๆๆ

เอาไว้รับสาวหลายๆๆคนอิอิอิอิอิอิ

2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    น่าจะแพงไปนิดนึงนะครับ หาหลังคามาใส่ แล้วตัดหลังออก ทำเป็นแวนไปเลย แบบหลายๆคันในเอนวีเรา เทห์กว่าอีกครับ จิงจิงนะขอบอก

3. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  4. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    ยืนยันอีกเสียงครับ

5. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    NV ขยายหัวเก๋งเมื่อก่อนเห็นบ่อยเดี๋ยวนี้ไม่รู้หายไปไหนหมด:)

เห็นมาหลายคันแล้วครับ ใช้ไปนานๆสีโป๊วร่อนผุแทบทุกรายครับ:)

6. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    มีขอมูลไหมคับ คุณดิว สนใจคับ โดนจับไหมคับ แถวบ้านผมป้าเขาโหดคุยไม่ค่อยได้ :):):)

7. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    สมัยก่อนเคยมีอู่รับต่อแค๊บใกล้ๆคุณยุ่นนั่นแหละ อยู่บนถนนพหลโยธิน จากกรุงเทพ

จะอยู่ทางซ้ายมือ ก่อนเข้าต่างระดับบางประอินครับ เดี๋ยวนี้ไม่รู้ว่ายังอยู่ป่าว..:)

8. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    เดี๋ยวรอพี่เป้ มาให้ข้อมูลคับ...

9. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    มาเก็บข้อมูลครับ
    น่าจะใส่หลังคาเลยดีกว่าครับ..ยืนยัน

10. denny

denny New Member Member

224
    2
    0
    แต่ก่อนมัน มีหลังคาเล็กๆ สั้นๆเท่าควีน ขาย แล้วเอามาใส่เจาะเป็นแค๊ป เห็นที่เชียงใหม่ทำ 2 คัน สวยเหมือนควีนเลย เห็นจอดขายอยู่ 1 คัน เดี๋ยวผ่านจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

เห็นแล้วอยากได้เลย ฝาปิดกระบะไฟเบอร์ด้วย มีสปอยเลอร์หลังอีกต่างหาก

คิดในใจ ตอนที่ผมซื้อทำไมคันนี้ไม่มาขาย ( 2 ปีที่แล้ว) 555

11. nv_lampang

115
    8
    0
    แล้วถ้าใส่หลังคาแล้วมันต้องไปแจ้งจดทะเบียนใหม่หรือป่าวแล้วหลังคาที่มีกระจกเป็นบานเดียวแพงไหมหลังคาที่มันสูงพอกะหัวเก๋ง เห็นบางคันใส่หลังคาแล้วหลังคามันสูงกว่าหัวเก๋งแล้วไม่ค่อยสวย
    อิอิอิอิ

รบกวนพี่ที่มีประสบการให้คำตอบหน่อยคับ \\\\\ขอบคุณล่วงหน้า/////

12. nv_lampang

115
    8
    0
    แล้วขอดูรูปพี่ที่ใส่หลังคาตัดหลังออกด้วยคับพี่ๆๆๆอยากเอาไว้ดูเปนแนวทาง

ได้โปรด (*_*)

13. เรื่องจดทะเบียนต้องพี่เป้ครับ...

รู้แต่ว่าหลังคากระจกบานเดียวเสมอเก๋งหายากครับ.

14. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    อันนี้รถพี่เป้ ครับ (ขออนุญาติด้วยนะครับ)

คันนี้ผมไม่ทราบว่ารถใครนะครับ (ขออนุญาติด้วยนะครับ)

15. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ราคาขยาย cab ราคาประมาณนั้นครับ น่ำเชียงหลี ตัวแทนจำหน่าย carryboy ก็รับทำ
    การดัดแปลงสภาพ ถ้าคิดจะไม่ขายต่อไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ

แต่ตัวกระบะขนาดผมเจาะทะลุ หลังคาไฟเบอร์ก็ทรงสูงขึ้นมานิดหน่อย ยังนั่งไกลๆอึดอัดเลยครับ

และก็มีอยู่กระทู้หนึ่งเค้าเจาะทะลุแล้วมีปัญหาเรื่องการโอนรถนะครับ

แนะนำแบบนี้ครับ ใส่หลังคาไฟเบอร์+เบาะญี่ปุ่น+กระจกสไลด์ระหว่างด้านหน้ากับด้านหลังใส่พัดลมดูดอากาศตรงช่องสไลด์ นั่งและนอนได้สบายดีครับ...:D

16. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    อีกหนึ่งเสียงตามเป้ครับ

17. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ขอบคุณครับ ข้อมูลดีครับ

18. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ตอบอีกข้อนึงครับ

ใส่หลังคาไฟเบอร์แล้ว จะไปแจ้งที่ขนส่งก็ได้ครับ เค้าก็จะแก้ไขในเล่มว่าเป็นรถกระบะมีหลังคา...:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้