มีเรื่องบ่น เมื่อวาน ตอน ตี1 Vigo พ่อผม โดนรถขน หนังสือพิมพ์ ไทยรัฐ ชน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Tucky Z, 23 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tucky Z

Tucky Z New Member VIP

247
    6
    0
    แย่จิง เข้าใจนะว่ารีบ ไปส่ง นสพ ไปขาย แต่ไม่เข้าใจ จะขับเร็วไปไหน
    พ่อผมขับ ปกติ ดันมาชน เซงมาก ผมนอนๆ อยู่ ต้องรีบออกไป ดู แล้วก็แจ้งประกัน

พอไปถึง เห็นสภาพรถแล้ว สงสารจิงๆ แค็ป ยับ ด้วย ไม่รู้ว่า แคสซี จะเป็นไรรึป่าว แต่ที่แน่ๆ ซ่อม 1-2 เดือนแน่นอน ใครจะรับผิดชอบครับ

อีกอย่าง พ่อผมบอก เจ็บซี่โครง ด้านซ้ายด้วย หัวโน ด้วย

กว่าเรื่องประกันจะเสร็จ ก็ ตี2 กว่า ต้องขับรถ กลับไปเก็บ แล้วก็ต้องพาพ่อไปหาหมอ ตอนเกือบตี3 หาเสร็จก็ 3 กว่าๆ (สำรองจ่ายไปก่อนด้วย)

ถ้าใคร คนในไทยรัฐเข้ามาอ่าน กระทู้นี้ ฝากบอกด้วยว่า ขับช้านิดนึง รับผิดชอบ สังคมหน่อย คนบางคนเดือดร้อน ไม่มีรถไว้ใช้ขนของขาย ครับ

2. เห็นใจครับพี่ตั๊กทีงี้ล่ะไม่เสือกเอาไปลงหน้าหนึ่งว่ารถของตัวเองชนรถคนอื่นเค้า
    เสียหายขนาดนี้ แถมคนยังเจ็บอีก คนขับเมาหรือเปล่าเนี่ย ยังไงก็ขอให้ซ่อมเสร็จเร็วๆนะครับ

3. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    ขอให้คุณพ่อหายไวไวนะค่ะ

รถไทยรัฐ รู้ว่ารีบแต่ควรขับระวังด้วย

ประชาชนเดือดร้อนเพราะคุณเยอะ

ไม่มีใครอยากเจ็บตัว แถมเสียเวลาทำมาหากินด้วย

4. NIPPON SHOP

NIPPON SHOP New Member Member

932
    5
    0
    สงสัยรีบจริงๆๆ ครับ

5. Tucky Z

Tucky Z New Member VIP

247
    6
    0
    ชีวิต แค่โดนทำร้าย

พ่อผม ขับเลน กลางด้วยสิ

ไม่รู้ว่า หลับใน หรือ เมา ด้วย ไปถึง ก็ไม่ได้คุย ฝนตก ต้องหา ที่จอด ถ่ายรูปใหม่

6. sa-nook

sa-nook New Member Member

30
    5
    0
    gเจอที่ไรต้องหลบ ไม่รู้จะรีบหนักหนา แล้วก็แซง มันไปทุกทีคิดว่าถ้าตัวเองเร็ว คนอื่นเค้าก็เร็วได้เหมือนกาน ตามกรูให้ทันก็แล้วกาน

7. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    ขอหั้ยคุณพ่อหายเจ็บไวๆนะคับ

เหนใจคับ เจอประจำถ้าไปต่างจังหวัด

วิ่งยังกะฟงหวิน ขี้พายุทะลุฟ้า ดูด....ทะลุฟอย

---------- Post added at 23:06:26 ---------- Previous post was at 23:06:06 ----------

ขอหั้ยคุณพ่อหายเจ็บไวๆนะคับ

เหนใจคับ เจอประจำถ้าไปต่างจังหวัด

วิ่งยังกะฟงหวิน ขี้พายุทะลุฟ้า ดูด....ทะลุฟอย

8. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ขับเร็วมากๆและก็ขับน่ากลัวด้วยครับ พี่แกมุดแต่ละทีมีเสียว.. คอนเฟิร์ม!!

9. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    งี้หล่ะครับ หนังสือพิมพืยักษ์ใหญ่ เจอทีไรหลบทุกที
    ถ้าใครอายุ 30 ขึ้น หรือลดลงมาหน่อย น่าจะจำได้ มีพระเอก
    หนัง คนนึง โดนรถไทยรัฐชน เสียชีวิต เหมือนกัน

---------- Post added at 23:20:01 ---------- Previous post was at 23:19:46 ----------

งี้หล่ะครับ หนังสือพิมพืยักษ์ใหญ่ เจอทีไรหลบทุกที
    ถ้าใครอายุ 30 ขึ้น หรือลดลงมาหน่อย น่าจะจำได้ มีพระเอก
    หนัง คนนึง โดนรถไทยรัฐชน เสียชีวิต เหมือนกัน

10. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    ขอให้หายไว ๆนะครับผม

11. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    คนขับรถส่งของ แนวๆนี้ (บางท่าน) มีแนวคิดแบบ "รถส่งแกส" ไม่ใช่รถกู กูขี้เกียจทำงานนาน กูรีบขับรีบเลิก ไม่รู้แม่งจะรีบไปไหน

ผมเคยนั่งกินเหล้ากับเพื่อนในหมู่บ้าน แถวซอยเสนาฯ มีสี่แยก

"แปร๊นนนนนนนนนน" เสียงแม่งบิดมาแต่ไกล มอไซค์ส่งแกส วิ่งมาถึงสี่แยก เฮ๊ย! แม่งไม่เบาเลยหวะเฮ๊ย พอสี่แยก แม่งชนกะรถกะป๊อ เข้ ถังแกสแม่งกระเด็นกลิ้งมา "จังไรโคตร" วงแตกครับ

ไม่รูแม่งจะรีบไปไหน มันด่วนมากหรอ งานส่งแกสอะ

เมิงรู้ไหม ชาวบ้านเค๊าจะเดือดร้อน เชี่ยเอ๊ยยยยยยยย
    :sad::sad::mad:

12. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ขอให้พ่อหายไวไวนะตั๊ก คนปลอดภัยแล้วก็ยังดี แต่รถของไทยรัฐนี้เห็นขับแบบนี้แทบทุกคันเลย อาทิตย์ก่อน พี่สาวแฟนก็โดนรถตู้ส่งของชนท้าย ทั้ง ๆ ที่จอดอยู่ดี ๆ บนสะพานข้ามแยก โดนสำรองจ่ายค่าพยาบาลไปก่อนเหมือนกัน

13. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เหนแล้วน่าจะหนักพอสมควร ขอให้หายเร็วๆๆๆนะคราบผม

14. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    รถไทยรัฐ เจอแล้วต้องหลีกเหมือนกันครับ:mad:

ขอให้คุณพ่อหายไวๆนะครับ

15. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    คุณพ่อปลอดภัยก็ดีแล้วครับ ถ้าจะเอาเรื่องให้ถึงที่สุดแนะนำไปสำนักงานใหญ่บุกไปถึงตัวใหญ่ๆเลยครับให้ทราบเรื่อง แล้วให้ใช้ค่าเสียเวลาที่ไม่มีรถใช้ไปทำงาน เป็นกำลังใจให้นะครับ รถซ่อมได้ๆ

16. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    รถส่งไทยรัฐเห็นใหญ่ๆ

แต่แซงยากเหมือนกันนะ ขับกันเร็วมาก

17. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    หลายที่ละไอ้ไทยรัฐ เนี่ย ไม่รู้จาแรงไปไหนเนี่ย

18. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    น่าเห็นใจคับ....ขอหั้ยคุณพ่อหายไวๆน่ะคับ

19. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    เจอประจำ เวลาเล่นเกมกลับจากเกษตรตี 1 ตี 2 มีอยู่ครั้งนึงขับๆ อยู่ 120 เลนกลางชิวๆเปิดกระจกดูดหรี่ พี่ท่านเเข่งมากับรถช่อง 3 เเบบ 150 ขึ้นอ่ะคับ เเซงไปเเถมมาปาดหน้าผมด้วย เเม่มคิดว่าขับ SLK อยู่มั้ง ไม่กลัวหลุดบ้างเลย รถเราว่าเเน่นๆ วิ่งวิภายังไม่กล้าขับเร็วๆเลย ทั้งลอน ทั้งลื่น สุดยอดจิงๆ เหอ เหอ

20. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    เสียใจด้วยครับ รถพวกนี้ขับโหดเเทบทุกคัน เพราะมันต้องทำเวลา,,,,

21. ท็อป

ท็อป New Member Privilege

3,386
    9
    0
    สงสัยรีบไปหน่อย

22. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  23. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    เห้อ....แย่จิงๆสงสัยกลัว นสพ.บูด เห็นประจำเลยขับน่ากลัวรถพวกนี้

แล้วขอให้คุณพ่อหายไวๆนะครับ

24. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    เจอแบบนี้คงสร่างเมากันทั้งวง นะครับ

25. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    ผมเคยดูโฆษณาน้ำมันเครื่องยี่ห้อหนึ่ง ประมาณว่าไทยรัฐเลือกใช้นี่แหละ แบบว่าผมดูแลรถผมอย่างดี ขนาดเก่าๆแบบนี้ยังวิ่งได้ดี ประมาณนั้น
    แต่พี่แกรีบตลอดอ่ะเช้ามืดๆหน่อยออกมาละ แรงจริงๆ ถ้ายางแตกนี่กระจายแน่ ไม่ต้องรีบขนาดนั้นก็ได้ม้างงงง นสพ.ไม่บูดหรอกครับพี่

26. ฟรีสเซอร์

ฟรีสเซอร์ New Member Member

59
    0
    0
    โชคดีแล้วที่คุณพ่อไม่เป็นไรมาก ชนหนักเหมือนกันน่ะนั้นถ้าเป็นรถเก๋งคงดุ้งทั้งคันแน่
    ว่าแต่รถไทยรัฐนี่เค้าขับเร็วทุกคันเลยไม่รู้จะรีบไปไหนอันตรายน่าดู
    เจอทีไรผมไม่อยากอยู่ใกล้เลย:mad::mad::mad:

27. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ครับ หายไวๆ นะคับ

28. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอให้คุณพ่อหายไวๆนะคับ รถพวกนี้ ขับเร็วๆทั้งนั้นคับ

29. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ขอให้คุณพ่อหายไวๆครับ
    สงสัยอีกอย่างครับ.....รถของไทรัฐชนเราแล้วมันไม่ผิดหรอ?????

เป็นหนังสือพิมพ์ประจำสังคมไทยแท้ๆแต่ทำไมเป็นอย่างนี้ไม่รู้

ขับรถก็น่าจะมีจิตสำนึกบ้างครับสงสารเพื่อนร่วมทางบ้าง

ถ้าไม่สงสารกันก็น่าจะสร้างทางของตัวเองและก็วิ่งเองเลยครับ

30. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ขอให้คุณพ่อหายไวๆครับ
    สงสัยอีกอย่างครับ.....รถของไทรัฐชนเราแล้วมันไม่ผิดหรอ?????

เป็นหนังสือพิมพ์ประจำสังคมไทยแท้ๆแต่ทำไมเป็นอย่างนี้ไม่รู้

ขับรถก็น่าจะมีจิตสำนึกบ้างครับสงสารเพื่อนร่วมทางบ้าง

ถ้าไม่สงสารกันก็น่าจะสร้างทางของตัวเองและก็วิ่งเองเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้