รบกวนถามสมาชิกที่ใช้ อีโวสี่และ ติดจอฟ้า safc I,II ปรับค่า Lo-Thrtl,Hi-Thrtl ,Th-point ไว้ที่กี่%

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย T_boy, 24 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. T_boy

T_boy New Member Member

2
    0
    0
    อยากทราบว่าพี่ๆ ที่ใช้จอฟ้า safc II ปรับค่า Lo-Thrtl,Hi-Thrtl ไว้ที่กี่%ครับ และ Th-Point (Hi,Lo) ไว้ที่กี่เปอร์เซ้นต์ครับ และตั้งรอบ Ne ไว้เท่าไรครับ
    ผมใช้อีโวสี่เดิมๆทุกอย่างครับ ถ้าได้พี่ที่เคยจูนโดยจูนเนอร์ติดอ๊อกซิเจนเซ็นเซอร์ไวด์แบนยิ่งดีครับ อยากให้เผาไหม้สมบูรณ์จะได้ประหยัดด้วย เพราะว่าอีโวสี่เครื่องแบบเดียวกันค่าคงไม่ต่างกันมาก แนะนำหน่อยนะครับ ถ้าขี้เกียจพิมพ์ส่งข้อความส่วนตัวเบอร์โทรมาก็ได้ครับแล้วผมโทรกลับ หรือลงเบอร์ไว้นะครับ ขอบคุณไว้ล่วงหน้าครับ
    ค่าที่รถผมตั้งไว้ดังค่าข้างล่างนี้นะครับแบบมั่วๆเอา เพราะไม่รู้ว่าค่านี้จะทำให้เกิดผลเสียกับเครื่องยนต์หรือเปล่านะครับ
    Th-point ผมตั้งไว้ Lo 25% Hi 65%
    ผมตั้งรอบไว้ที่
    Ne Hi-Thrtl Lo-Thrtl
    1000 -8 -6
    1600 -8 -6
    2200 -7 -5
    2800 -6 -5
    3400 -6 -4
    4000 -4 -2
    5000 -4 -1
    5600 -4 0
    6000 -4 0
    6600 -4 0
    7000 -4 0

2. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    รอผู้รู้ครับไม่เคยใช้

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    รถใครรถมันครับ ต้องปรับให้เหมาะสมกับรถของตัวเอง
    คล้ายๆกล่องจูนเเหละครับ

4. T_boy

T_boy New Member Member

2
    0
    0
    เอาไว้เป็นแนวทางนะครับ เหมือนการบอกทิศนะครับ รายละเอียดเดี๋ยวจับอาการรถเอานะครับ ขับทุกวันพอค่อยๆปรับ แต่หลักใหญ่สำคัญครับ(จริงๆอยากประหยัดค่าจูน ฮิ ฮิ พูดตรงๆ)

5. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ไม่เคยใช้อ่ะคับ

6. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    แนะ นำ ยอม เสีย ตัง จูน กัน tunner ที่มี อุปกรณ์ ดี กว่า ครับ จับ af ไป ด้วย ค่าจูน ไม่ แพงเท่าใหร่ครับ สำหรับจอฟ้า

เพราะถ้าไม่มี af meter ก็ ไม่สามารถ ทราบได้ ครับ ว่า มัน หนา หรือบางไป ลองดู ครับ

7. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    แนะ นำ ยอม เสีย ตัง จูน กัน tunner ที่มี อุปกรณ์ ดี กว่า ครับ จับ af ไป ด้วย ค่าจูน ไม่ แพงเท่าใหร่ครับ สำหรับจอฟ้า

เพราะถ้าไม่มี af meter ก็ ไม่สามารถ ทราบได้ ครับ ว่า มัน หนา หรือบางไป ลองดู ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้