เมื่อ R11 คันนึงกำลังจะเป็นที่สุดของประเทศกรุณาติดตามชม !

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย tOon`, 17 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เนื่องจากกระผมนั้นขับ R11 เหมือนกัน ก็เลยอยากรู้ว่าพี่เค้าแต่งยังไง มีแนวทางยังไง ซึ่งผมนั้น แต่งไปไม่ค่อยเท่าไหร่ก็เลยแอบถามพี่เค้ามา
    ยังไงต้องติดตามชม

บอกได้คำเดียวว่า ถ้าประเทศนี้ใครสุดได้เท่านั้นนี้ ผมให้เอาตีนทีบหน้าเลย ! :D

2. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    มาต่อกันดีกว่าครับว่าโดยรวมเป็นยังไง แต่บอกได้คำเดียวว่าสุดๆ อะ อลังการ สุดของประเทศเลย

ถ้าอยากรู้ว่าของที่ไหนทำ คงต้องบอกได้คำเดียวว่า ไฟเบอร์ที่ได้เจ๋งสุดในไทย ก็ที่นั้นแหละครับ

พวก สองร้อย ซูปร้า เซเว่น สกาย สามห้าศูนย์ หรือ รถสปอร์ตส่วนมากทำที่ไหน รถคนนั้นเกิดจากที่นั้นครับ :D สุดไม่สุดไม่รู้ดูเองครับ

3. tOon`

2,324
    43
    48
    ตอนนี้รถคันนี้กำลังอยู่ที่อู่ทำสีแห่งหนึ่ง ซึ่งตอนนี้กำลังรอทำสี

ผมได้สอบถามกับเจ้าของมาว่าจะทำอะไรต่อบ้าง เค้าบอกกับผมว่า

ตอนนี้ขณะที่จะทำสีก็จะมีซันรูฟ เบาะซิ่ง tomๆ อะไรสักอย่างอะครับ

พอออกจากอู่สี ก็

เริ่มที่การตั่งช่วงล่าง เซตโช้ค และ ตั่งศูนย์ ทำเบรค ได้ยินแว่วๆ มาว่าจานอาจจะ 320+ มิล และคาลิปเปอร์นี้ราคาอาจจะ 5 หลักชัวร์ๆครับ แต่เลขข้างหน้านั้น 3 หรือ 4 ผมไม่แน่จัยเหมือนกัน คิดแล้วเฮ้อ ผมละประทับใจพี่เค้ามากเลยครับ ใจมากๆ
    เครื่องตอนนี้ประกอบเสร็จเรียบร้อย 555 กำลังรอลง
    ระบบส่งกำลังพี่เค้าบอกว่า ตอนนี้น้องดูดีๆนะครับ ข้างหลังเป็นเพลาหรือเปล่า ผมถึงกับต๊กใจเลยครับ ช๊อคครับช๊อค คันนี้สุดของประเทศจิงๆ

สรุปว่า ! คันนี้ถ้าเสร็จออกมาผมว่า อลังการแน่ๆ อะ

ปล. เจ้าของรถครับ กรุณาผมด้วยนะครับ 555

เฮ้อคิดถึงรถตัวเองจัง เมื่อไหร่จะได้สุดๆกับเค้าบ้างน้าาาาา

4. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
  5. tumtada

tumtada New Member Member

1
    0
    0
    upp คับ สุดจิง

6. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    รอชม

7. Kiat nissan

Kiat nissan New Member Member

112
    0
    0
    อลังการงานสร้าง

8. D-MAX บ้านช่าง

D-MAX บ้านช่าง New Member Member

143
    1
    0
    งามมากกกกกก

9. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    สุดยอด อยากเห็นตอนทำเสร็จแล้ว เอามาโชว์งานมิ๊ตติ้งบ้างสิครับ :D:D:D

10. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    รอชม อลังการ สุดๆ

11. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    แจ่มๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆโครต

12. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    รอเจ้าของมาเจอกระทู้ก่อนเหอะเจ้าตูน ฮาาาาา

รอมานาน จะได้กลับลงถนนแว้วว

13. tOon`

2,324
    43
    48
    คิดแล้วเจ้าของบอกว่าปลง !

ตั่งแต่ตูนไปฝึกงาน จน นี้ปิดเทอม ตุลา แม่เจ้า !

นานจนติ๊กพัง 555

14. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    แหมทำไปได้ !

เพี้ยนๆเนอะทั้งรถทั้งเจ้าของ

15. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    เออว่ะ ท่าจะจริง อิอิ :D

16. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ขอออกความเหนมั่งจิ
    เป็นผมนะ เอาไฟเหยียวมาใส่แล้วหล่ะ ไหนๆก้อไหนๆแระ
    ท้ายมันดูแหม่งๆอ่ะ
    สุดท้าย ล้อเล็กไปสำหรับซุ้มล้อแล้วครับ ถ้าจะใส่ชุดนี้แนะนำว่าต้องเตี้ยโคตรๆเลยนะจ๊ะ ถึงจะโอ
    สรุป ผมชอบจะ เจ๋งดี ทำให้คิดถถึงรถตัวเอง เพราะอยากทำ wide body เหมือนกัน T_T

17. tOon`

2,324
    43
    48
    เดี๋ยวรอชมตัวจริงวันที่ 19 นี้แน่นอน 555

18. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    โอยน่าไปดูมากๆๆๆๆ

19. nuapnbkk

nuapnbkk New Member Member

29
    0
    0
    แหล่มมากๆ

20. ake_neay

ake_neay Member Member

142
    2
    18
    หล่อคร้าบ

21. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    มาอัพเดต ความเพี้ยน ของตัวเอง เนี่องจากเพิ่งถอยชนตูดยับมา เลยคิดว่าน่าจะถ่ายเก็บไว้ก่อนที่ มันจะบุบทั้งคัน :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มีนาคม 2010
  22. tOon`

2,324
    43
    48
    เยดโด้โหดสัดเป็ด

วิ่งกับรถบ้านเปล่าสาด!

23. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    สวย โหดคับ ถ้าโหลดลงอีกนิดนี่แหล่มเลย

24. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    สวยจัง

25. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    สวย สวย ทั้งนั้นเลย :D

26. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ขึ้นโมลคลอดลูกออกมาเลย อิอิ

27. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    โหดสัดดด สวยโครตๆๆ :D:D:D

ว่าแต่กูชอบกระจังหน้าว่ะ จากโครเมียมเป็นตาข่าย สวยดีว่ะ :D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กุมภาพันธ์ 2010
  28. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    สวยโครตๆ หมดไปเท่าไหร่ท่าน สุดยอดไอเดีย ขอชื่นชม

29. scuderiaz

scuderiaz New Member Member

1
    0
    1
    ที่จอดรถ SIIT เห็นทุกวัน

สวยๆ ;):D:D

30. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    มันสวยจนหน้าหมั่นใส้อแล้วหว่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้