น้องใหม่รบกวนถามพี่ๆครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย PohPoh, 30 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PohPoh

PohPoh New Member Member

20
    0
    0
    วีโก้จะแปลงหน้าเป็นฟอจูนเนอ... แปลงเยอะมั๊ยครับ รึว่าจับเปลี่ยนได้เลยยย:D

2. เด่ว รอท่านเทพมาชี้แจงอะคับ

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    จูน ตัวไหนอะครับ

ในคลับเรามีทั้ง จูน ใหม่และเก่า

เท่าที่รู้ มีไฟหน้า กับ กระจังแล้ว ก็ กันชน อะครับ

4. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามหมอแมนว่าเลยคับ

5. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    up..

6. PohPoh

20
    0
    0
    จูนตัวใหม่อ่ะครับ โก้ตัวเก่า แล้วต้องใช้งบประมาณเท่าไร

7. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ลองเช็คราคา ใน วีโก้ ไทยแลน น่าจะมี

8. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    รอท่านต่อไป

9. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เอาของเก่า เดิมๆ มาโมใส่ตะข่าย สวยกว่าไหม ครับ และทำโคมดำ ดุดีลองดู

10. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    เปลี่ยนกระจัง..2500 ครับ กันชนประมาณ 2000 ไฟหน้า 2500 - 3000 ครับ เปลี่ยนแล้วหล่อแน่นอนครับ

11. PohPoh

20
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะครับ

12. ที่เปลี่ยนมี จังหน้า ไฟหน้า กันชนครับ ใส่ตัวขับ2 ทำมะดาต้องตัดโป่งตัดต่อโป่งล้อครับ เห็นรถเพื่อนเขาทำก็หล่อดีนะครับ ขโมยรูปมาฝากนิสนึง:D

13. Popboobza

Popboobza Member Member

152
    2
    18
    ตามนั่นเลยครับ ขอเสริมนิดหนึ่งครับ มีชุดสายไฟหน้าด้วยครับเพราะรถวีโก้ไฟสูง-ต่ำ หลอดเดียวกันครับ

ส่วนฟอจูน ไฟสูงหลอดหนึ่ง แล้วก้อไฟต่ำอีกหลอดหนึ่งครับ สรุปว่า วีโก้มี1หลอดในโคมแต่ฟอจูนมี2หลอดในโคม เท่าที่ทราบมาชุดสายไฟก้อประมาณ1500+- ครับ

14. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    แปลงหน้าแล้วใส่ ซิน่อลเลยครับไม่ต้องแปลงชุดสายไฟ....

15. PohPoh

20
    0
    0
    ได้ความรู้เพียบเลย ขอบคุณครับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้