หม้อน้ำตัน

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย kiattisaksuk, 14 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kiattisaksuk

kiattisaksuk New Member Member

20
    1
    0
    sunny b14 95 auto หม้อน้ำคอใหญ่ มีปัญหาความร้อนขึ้นในการวิ่งระยะทางไกลๆ แต่ทางใกล้ในเมืองความร้อนปรกติ คิดวาหม้อน้ำน่าจะตัน เพราะวาวล์น้ำปรกติ ปั้มน้ำก็ไม่รั่ว
    อยากทราบว่า หม้อน้ำ ทองแดง,ทองเหลือง หรืออลูมิเนียมหาซื้อได้ที่ไหนที่ได้ราคาถูก มีใครพอจะรู้บ้างราคาเท่าไร

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ลองล้างดูยังค้าบ

3. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ถ้าหม้้อน้ำ เป็น ทองแดง เอาไปล้างได้นะครับ

แต่ ถ้าเป็นมิเนียม ซื้อเอาตามเชียงกงเพราะว่า

ล้างไม่ไ่ด้ ใบล่ะ 2000 ได้ :D:D:D:D

4. kiattisaksuk

kiattisaksuk New Member Member

20
    1
    0
    หม้อน้ำทองแดงราคาประมาณเท่าไรครับ

5. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    4000 - + ครับ ไม่เกินนี้ ตอนใส่อย่าลืมเช็ค น๊อตอุดรูท่ายน้ำให้ดีๆนะครับ ของผมตอนใส่มาไม่ได้ตรวจให้ดีมีนหลวม วิ่งทางไกลมีฮีต เลยครับ:D :D :D

6. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    ผมเพิ่งซื้อจากเชียงกงเหมือนกันครับ ของ Calsonic แต่เป็นของ B13 ราคา 1200 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้