สอบถามวิธีลบรอยขีดข่วน

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย thongthong, 28 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thongthong

thongthong New Member Member

90
    0
    0
    มีรอยขีดเป็นทางยาวแถวข้างๆ ใครมีวิธีลบ ใช้น้ำยาขันอะไรดีครับ แนะนำหน่อย ขอบคุณครับ:confused:

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    แปลกแต่ จริง ไม่ค่อยใช้ผลิตภัณฑ์ ยี่ห้อนี้ซักเท่าไหร่
    แต่ อันนี้ ยอมใช้ ลองแล้ว ติดใจมากๆ
    ลองดูครับ ไม่ได้เป็นตัวแทนขาย หาซื้อเอาเองนะครับ

ผมเคยเอาไปลองขัดให้ คุณบอล แล้ว รอยเล็กๆ หาย รอยใหญ่ๆ จางลงครับ

3. thongthong

90
    0
    0
    ของ amway เหรอครับ ราคาประมาณเท่าไรครับ

4. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    270 -350 บาทครับ ผมใช้เหมือนกันครับ

แจ่มมากๆ

:D :D :D

5. slimant

1,271
    4
    0
    เห็นเขียนข้างกระป๋องไว้ 240 ไม่รู้ จิงๆ ขายเท่าไหร่
    เพราะไม่ได้ ซื้อเองครับ
    เอามาทดลอง แล้ว ยึดไว้ครับ

555

6. thongthong

90
    0
    0
    ขอบคุณมากครับสำหรับความรู้ ที่เป็นประโยชน์สำหรับผมและเพื่อนสมาชิก NV

7. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ผมดูจากแคตตาล็อกอ่ะครับคุณเก่ง ราคาสมาชิก 270 ราคาคนซื้อทั่วไปไม่ทราบ...อิอิ...

แต่ผมก้อไม่ทราบราคาที่แท้จริง เพราะผมซื้อมา 270 ...555+ ถูกหลอกป่าวหนอ...:D

:D :D :D

8. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ใช้ดีครับ...:D

ลบรอยให้จางลงได้จริง

แต่เวลาเคลือบสีหลังล้างรถเสร็จอย่าเผลอเทเยอะๆนะ(มันเปลือง) มันจะขัดด้วยมือยากนิดหน่อย...อิๆ:D

9. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ขัดเฉพาะที่เป็นรอยเน้อ ขัดเสร็จแล้วลงเคลือบด้วย เดี๋ยวสีจะด่างๆ

10. ลองมาแล้วครับ...คุณเก่งขัดให้กับมือเลย..สุดยอดครับ..ของเค้าดีจริงๆ...

แต่ปัจจุบันนี้ยังไม่ได้ซื้อไว้ใช้เลยครับ..ขัดไมไหว..รถผมรอยเยอะเกิ๊น.....เฮ้อ.....

---------- Post added at 21:03:58 ---------- Previous post was at 21:03:32 ----------

ลองมาแล้วครับ...คุณเก่งขัดให้กับมือเลย..สุดยอดครับ..ของเค้าดีจริงๆ...

แต่ปัจจุบันนี้ยังไม่ได้ซื้อไว้ใช้เลยครับ..ขัดไมไหว..รถผมรอยเยอะเกิ๊น.....เฮ้อ.....

11. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ของผมก็ใช้ครับ ใช้ไปใช้มาหายไปซะงั้น เพราะเพื่อนมันยืมไปเลยหายเลย

12. slimant

1,271
    4
    0
    ของเค้าดีนะคับ

แต่ผมไม่ชอบวิธีขาย อ่ะ

ทำผมเสียเพื่อนไปหลายคนละ

:)

13. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    แล้วรอยที่รถผมจะช่วยได้ไหมครับ 555+ T T

14. tit_161

tit_161 New Member Member

169
    11
    0
    พี่ว่าของน้องทำสีใหม่ดีกว่า:D:D:D

15. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    แหมพี่ติ้ด เมื่อไหร่จะเอาตัวแรงมาแถวๆบางแสนมั่งล่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้