ขอความช่วยเหลือครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ga_lalolf, 2 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ga_lalolf

ga_lalolf New Member Member

13
    0
    0
    ผมเครื่องb16a วิ่งต้นมันอืดอะครับไม่ค่อยขึ้นเลยอะไม่รู้เป็นไรมันก็วิ่งนะครับแต่มันอืดยังไงไม่รู้ไม่ทราบว่าพอจะดูที่ตรงไหนได้บ้างครับเกี่ยวกับท่อไหมผมตีมา2.2 ออก2.5 อะครับหรือเป็นที่หม้อพักกลาง-ปลายยังไงรบกวนผู้รู้ตอบหน่อนนะครับ

2. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ด้วยกำลังเครื่องของ B16A แล้ว ท่อขนาดนี้ถือว่าปกติอ่ะครับ ไม่น่าเกี่ยวลองเอาไปเช็คกำลังอัดดูหน่อยก็ดีนะครับว่ายังโอเคอยู่ไหม แล้วก็ลองเช็คหัวเทียนดูอีกอย่างครับว่ามานเริ่มเก่าหรือยัง ยังจุดระเบิดดีอยู่หรือเปล่า ถ้าเมื่อก่อนใช้มาแล้วไม่มีปัญหานี้และไม่ได้ดัดแปลงอะไรนะครับ

3. ga_lalolf

ga_lalolf New Member Member

13
    0
    0
    เช็คกำลังอัดได้ที่ไหนบ้างอะครับผมรู้สึกว่ามันอืดตั้งแต่ไปเปลี่ยนครัซมาไม่ทราบว่ามันเกี่ยวด้วยหรือเปล่าครับ

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    มีอยู่เกือบทุกอู่ครับเป็นเกจวัดหรือไม่ก็อู่ใหญ๋ๆหน่อย

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ครัชลื่นหรือเปล่าครับ ต้องลองไปให้อู่ดูก่อนล่ะครับ

6. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ตามพี่ข้างบน และเช็คกรองเบนซิน + กล่องดูด้วยครับ

ปล. จะให้ดีต้องเปลี่ยนท่อนล่างให้ใหญ่ขึ้น จะแรงแน่นอน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้