วันนี้เซียงกงบางนาน้ำท่วม อย่าไปเลย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Nonnie, 13 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nonnie

Nonnie New Member Member

27
    1
    0
    วันนี้เซียงกงบางนาท่วมหนักมาก ขนาดฝั่งบางนาตราดยังมีน้ำขังเลย แล้วฝั่งมูลนิธิไม่ต้องพูดถึง รถเตี้ยกับรถสปอตร์อย่าเข้าไปเลย :cool:

2. Wit-chinjang

Wit-chinjang New Member Member

189
    2
    0
    ฝนตกตั้งแต่เมื่อคืนยันเช้าเซ็งไปตามๆกัน

3. Lสองร้อยSX

Lสองร้อยSX New Member Member

50
    3
    0
    ปกติเซียงกงท่วมบ้านผมไม่ท่วม แล้ววันนี้บ้านผมท่วมที่เซียงกงจะขนาดไหนเนี่ย:confused:

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ท่วมหนักแน่นอน ครับ ++++

5. บางพลีน้ำจะล้นคลองอยู่แล้วครับ อิอิ

6. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    สมุทรปราการ พายุเข้า...เมื่อ สายๆ ขับรถ บน โทเวย์ มาจาก ชลบุรี
    แม่เจ้า.....!!!! ยังไม่ถึง สุวรรณภูมิ ตกหนักมากๆ......มองม่ะเห็นทางเลย...

ช่วงนี้ ใช่เส้นทางระมัดระวังกันมากๆนะครับ

เซืองกงบางนา น้ำท่วมเครื่อง อ่ะป่าวเนี้ย....!!!

7. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    อยู่มาสิบก่าปี ที่หมู่บ้านไม่เคยจะน้ำท่วม แต่มาวันนี้ ท่วมเฉย งงเลยพี่น้อง

8. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ง่า ว่าจะไปดูของ

9. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ฝกตกเมื่อไรเชียงกงบางนามีน้ำขังบึมเลยอะครับ

10. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    โอ๊ยยย อยู่สิบกว่าปี แต่ไม่ค่อยนอนบ้านซักทีจะรู้อาราย เบาๆหน่อยก็ดีนะ รักลูกเมียบ้าง :D

11. TooNZ

TooNZ Member Member

442
    8
    18
    ท่วมบ่อยละเกิน

12. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ช่วงศินครินทร์เข้ากรุงเทพแถวจากแยกเทพารัก ระวังหน่อยะคับกลับได้ให้กลับรถเลยนะคับเพราะตรงสะพานข้ามแยกลาซาลน้ำขังมากรถเตี้ย ๆ เข้ารถชัวคับ

13. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ดูช่าวช่อง3เห็นว่า กทม.จะมีฝนตกหนักถึงหนักมากในคืนนี้ครับ

14. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    รับทราบครับ ขอบคุณที่มาเตือนกัน

15. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    แค่ลงจาก สะพานมาก็เป็น ทะเล แล้วครับ มิดล้อเลย รถเตี้ยน้ำเข้าเต็มๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 ตุลาคม 2009
  16. 4A-GEU

4A-GEU Member Member

581
    13
    18
    หน้าซีคอนกับเสรี รถเล็กหลีกเลี่ยงได้เลยค้าบ
    ท่วมเยอะมากๆ รถติดยาวอีกต่างหาก

17. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ไม่ต้องทำมาหากินกัน ช่วงนี้

18. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    งี้ เครื่องก็ จมน้ำหมดอ่าดิ

19. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ในรอบ20ปี ท่วมขนาดนี้!!!!!!

20. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    โดนมาแล้วครับผมวันนี้ น้ำเข้ารถ รื้อพรมออกมาทั้งคัน อย่างเซง

21. Jira_es

Jira_es New Member Member

119
    6
    0
    วันนี้ บ้านผมก็กลายเป็นบ้านริมน้ำไปแล้วครับ....

22. บางบ่อไม่เห็นมีฝนเลยครับ แห้งเลย

23. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    อิอิ บ่อเลี้ยงปลา น่าบ้าน น้ำ ปลิ่ม เลย

24. Dampachiz

Dampachiz New Member Moderator

359
    1
    0
    เต็มๆ ครับ ดีนะ ขับกระบะไป สบายใจ ไม่งั้น หลับสบายยยย

ท่วมเยอะด้วยดิคับ รถติดกระจายยย

25. Dampachiz

Dampachiz New Member Moderator

359
    1
    0
    เต็มๆ ครับ ดีนะ ขับกระบะไป สบายใจ ไม่งั้น หลับสบายยยย

ท่วมเยอะด้วยดิคับ รถติดกระจายยย

26. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ยังไงก้อระวังกันด้วยนะคับ เช็คเส้นทางก่อนนะคับ รถจะได้ไม่พังคับ

27. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ท่วมจะทั่วกรุงเทพล๊า....ปีนี้น่าจะท่วมหนักกว่าปีผ่านๆมา

28. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขนาดนี้เลยหรอ

29. Garage Can Do..

Garage Can Do.. New Member VIP

170
    2
    0
    โดนเหมือนกันเลยครับ......

นอนตื่นมาน้ำเข้าเต็มรถเลยครับงงมากไม่เคยท่วมแบบนี้มาก่อนเลยศรีนครินทร์ช่วงก่อนลาซาลท่วมมั๊กๆ

30. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    มีคลองเพิ่มอีกเหรอ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้