ขอความช่วยเหลือเรื่องเข็มความร้อนไม่นิ่งครับ กระดิกตกลงมาบ่อยๆ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย kku, 16 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    รบกวนปรึกษาครับ ผมมีปัญหาอยากขอคำแนะนำเรื่องเข็มความร้อนครับ เป็นไมล์เดิมๆของตัวกระบะตอนเดียวคาร์บูฯครับ เวลาสตาร์ทเครื่อง และเวลารถวิ่ง ในบางครั้งเข็มจะกระดิกตกลงมาบ่อยๆครับ ลงมาแล้วก็ขึ้นไปตำแหน่งปกติ(ส่วนมากเข็มก็จะอยุ่ตำแหน่งปกติ) คล้ายๆกับว่าคอนแทคจุดใดจุดนึงของไฟเข้าเกจ์ความร้อนมันหลวม ไม่รุ้ว่าเช็คได้ที่จุดไหนบ้างนอกจากรื้อเรื่อนไมล์:D

2. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ตามมาดู ครับ

3. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    น่าจะเป็นที่ขั้วของเซ็นเซอร์ความร้อน สกปรก หรือหลวมครับ ลองเช็คดู :)

4. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ปลั๊กอยู่หลังเครื่องเฮีย........ปลั๊กหลวม...เคยเป็น.....ทีเจอกันล่ะไม่ถาม
    แมนยูชนะ 2-1 เด้ออออ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้