อยากใส่ f-con v กล่องเงินครับ ขอถามนิดนึงครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย 4G63T, 15 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 4G63T

4G63T New Member VIP

298
    1
    0
    คือถ้าผมซื้อกล่องเงินตรงรุ่นแบบนี้
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=677156
    ผมจะต้องทำอะไรต่อบ้าง ราคาประมาณเท่าไร เรื่องวายริ่ง+จูน
    ต้องหา ฮาเนตไหม? เท่าไร
    ชุดสายไฟ เท่าไร
    แมฟ เซอเซอร์เท่าไร
    ค่าจูน+วายริ่ง เท่าไรครับ
    หาซื้อได้ที่ไหนครับ ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย
    ขอบคุณคร้าบ

2. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    อยากรู้เหมือนกัน ว่าจบเท่าไหร่ คุ้มมั้ย หรือ ราคาพอๆกัน มีตัวไหนน่าเล่นกว่า คุ้มค่ากว่า

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    นอกจากซื้อกล่องแล้วต้องทำ
    1.harness ต้องเสียงเงินทำแน่นอน ที่เคยเห็นทำกันก็ประมาณ5พัน+-
    2.เจาะท่อไอเสียเพื่อเตรียมฝังเซ็นเซอร์AF 500+-
    3.ค่าจูนเนอร์มาจูน อันนี้แล้วแต่คนจูน
    4.ส่วน MAP คิดว่าน่าจะใช้ AIR FLOWได้ แต่ยังไงเปลี่ยนเป็นMAP ดีกว่า
    ของF CON รู้สึกจะมี MAP1.8บาร์ กับ MAP3บาร์ ราคาต่างกันพอสมควร

เงินเตรียมไว้เผื่อรถไม่พร้องอย่างอื่น ปั๊มติ๊กไม่พอ ปั๊มติ๊กเริ่มถอย หัวฉีดไม่พอเป็นต้น

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    กล่องเงิน รวมราคากล่อง + วาย +จูน + ติดตั้งเบ็ดเสร็จ คงไม่เกิน 3 หมื่นครับ
    ที่เหลือก็ไปไล่รายละเอียดพวกฮาร์ดแวร์ต่างๆที่ไม่พอ อย่างที่ก้องบอก อีกกี่บาทก็ว่ากันไปตามกำลังเงินครับ

แต่กล่องที่เสนอขายราคานี้ ถือว่าไม่แพงครับ ซื้อได้ มาทำใส่รถเดิมๆ
    ถ้าใช้แอร์โฟร์เหมือนเดิม คงจบที่ไม่เกิน 2 หมื่นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้