รถมีเสียงเหมือนโลหะกระทบกันมีใครเคยเป็นบ้างคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Mazzimo, 13 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mazzimo

Mazzimo New Member Member

5
    0
    0
    1.รถมีเสียงเหมือนโลหะกระทบกันมีใครเคยเป็นบ้างคับ รถไม่ได้โหลดไม่มีทางครูดพื้น

2. เวลาเลี้ยวมีเสียงอึดๆๆๆๆ อันนี้ผมพอจาทราบว่าเป็นที่เพลาขับ พอจะตีราคาให้ได้ไหมคับประมาณเท่าไรและทำที่ไหนดี

3. พอดีซื้อรถมือสองเค้าบอกสายพานเปลื่ยนมาแล้ว แต่ไม่แน่ใจว่า สายพานไทมมิ่งเปลื่ยนหรือยังมีวิธีเช็คไหมคับ

4. พอดีรถติดแก๊สแล้วหน้าลอยจะทำไงดีคับ เอาแบบประหยัด ตอนนี้ทีคิดว่าจะทำคู่หน้าปรับเกลียวแล้วปรับลงมันจะพอดีกับข้างหลัง เพื่อนๆว่าโอเคไหมหรือแนะนำวิธีอื่นได้นะคับ

ขอบคุนคับ

2. teleplay

teleplay New Member Member

7
    0
    0
    1.รถมีเสียงเหมือนโลหะกระทบกันมีใครเคยเป็นบ้างคับ รถไม่ได้โหลดไม่มีทางครูดพื้น

2. เวลาเลี้ยวมีเสียงอึดๆๆๆๆ

ถ้ามีเสียงอย่างที่ว่า ลองดูที่รัดถังน้ำมันเชื้อเพลิงใต้ท้องรถก่อนครับ มันอาจจะคลายตัว

3. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ข้อ 1 ถ้ามันดังในห้องโดยสาร ก๊องแก๊งคล้ายเหล็กตีกัน ลองเปิดฝ้าหลังคาดูครับ บางทีหลังพาดหลังคามันหลุด 1 ข้าง เจอมากะตัว หายังไงก็ไม่เจอ จนสุดท้ายมันดังจนรู้ว่ามาจากไหน :eek:

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48

1. เสียงดัง กั๊ก กั๊ก หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ก็ลูกหมากต่างๆ
    2. เพลาขับ ราคาข้างละประมาณ 1000 - 1200
    3. อย่าไปเชื่อ เปลี่ยนไปเลยครับลูกรอกด้วย ของเหลวทั้งหมด สบายใจกว่า
    4. แก้ที่ท้ายดีกว่าครับ ใช้ยางรองเบ้าโช๊คครับ

5. Mazzimo

Mazzimo New Member Member

5
    0
    0
    งานเข้าคับขับไปครูดเสา โดนไป 2 ประตู อู่ตีชิ้นละ 2000 * 2 =4000 งบหมดเลยเดือนนี้ T_T

ขอบคุนทุกความเห็นนะครับ

Enjoy Honda ~*

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้