รบกวนเรื่องที่ปัดน้ำฝนหน่อยคับ ช่วงนี้ฝนตกบ่อย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย siwapon, 23 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. siwapon

siwapon New Member Member

152
    4
    0
    รบกวนเรื่องที่ปัดน้ำฝนหน่อยคับ พอดีที่ปัดน้ำฝนของผมเวลาปัดมันก้านมันสั่นดิ๊กๆๆๆ อยากทราบว่าเพื่อนๆท่านใหนเคยเป็นรึป่าวคับ ถ้าใครเคยเจอแบบนี้ช่วยบอกหน่อยได้มั้ยคับว่ามันเป็นอะไร เหตุ
    เกิดจากอะไร เป็นที่ก้าน หรือ เป็นที่ยางปัดน้ำฝน(ยางปัดแบบซิลิโคลนแล้วนะครับ) ใครพอจะรู้ช่วยบอกหน่อยนะคับ ฝากด้วยนะคับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ยางปัดน้ำฝนถ้าคุณภาพไม่ดีหรือเสื่อม ยางแข็ง (แม้กระทั่งซื้อมาใหม่ๆ)
    มันจะมีเสียงครืดและสั่น ยิ่งตอนที่ฝนตกปอยๆจะดังมาก
    เปลี่ยนใหม่หายแน่นอน ของเราใช้ 18 " - 20 " ครับ

3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เท่าที่ทราบ ถ้าก้านปัดน้ำฝนยังเป็นของเดิมจากโรงงาน ซื้อเฉพาะยางก้านปัดมาเปลี่ยนได้คับ เบิกที่ศูนย์เลยคับ ไม่กี่บาทเอง2เส้น ไม่น่าจะเกิน3-500บาท ส่วนที่ปัดแล้วมันกระโดดๆ เอามีดคัทเตอร์คมๆ ถูขึ้นลงดูนะคับ จะใช้ได้อีกพักนึงคับ

4. Wit_EK

Wit_EK New Member Member

94
    1
    0
    ซื้อยางปัดที่คลองถม คู่ละ 70 บาท ใช้ได้ดี เปลี่ยนปีละหนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้