RT81 ..แบกเครื่องอะไรดี!!

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย adenaline, 15 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. adenaline

adenaline New Member Member

44
    0
    0
    สวัสดีครับ... รบกวนช่วยแนะนำที ว่า RT81 จะวางเครื่องอะไรดี

ขอแบบใช้งานวิ่งทางไกลได้ ไม่ติดโบว์..

ขอข้อมูลเครื่องและราคา อู่ที่น่าเชื่อถือด้วยยิ่งดีครับ

ที่เล็งไว้ส่วนตัวก็ 4S กะ 4A ... ยังไงรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

2. 4s-fe ครับประหยัดกว่า 4a-ge แน่นอน ติดแก๊สก็ดีนะครับ
    เครื่องเดิมเปงไรครับ พังแล้วหรอครับ

อ้อ
    ลืมอีกตัวนึงครับ 3s-fe ก็ดีครับ
    เป็นเครื่องปีใหม่ขึ้นมาหน่อย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 ตุลาคม 2009
  3. adenaline

44
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ เด็ก rt ขอนแก่น.. เครื่อง 12R 5 เกียร์ ยังไม่พังครับ แต่มันอืดดดดดด :D

ท่านอื่นผ่านมาอยากแนะนำอะไรเพิ่มเติมได้เลยนะครับ รอเก็บข้อมูลอยู่ ขอบคุณอีกครั้งครับ ^^

4. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    12R ไม่อืดหรอกครับแถมอึดอีกด้วย ถ้าทำดีๆ อิอิ

แนะนำก็มี 4s-fe , 4a-ge 16v 20v , 3S direct coil

5. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ถ้าเอาวิ่งใช้งานทั่วๆ ไป พอสนุกๆ ไม่เน้นว่าจะต้องไปซัดแข่งกับใครมากมาย ก็แนะนำเครื่อง 4S-FE ครับผม น่าจะลงตัวทั้งเรื่องน้ำหนักเครื่อง มิติต่างๆ ลงตัวพอดีกับบอดี้ ประหยัดน้ำมัน และรวมถึงช่วงล่างก็ไม่ต้องทำเยอะ ในคลับก็มีวางตัวนี้อยู่ด้วยเป็นรถ RT 81 สีทองของพี่โอ๋ครับ ลองหาดูรูปได้ครับ มีคนแอบบอกว่าเครื่องตัวนี้ทำดีๆ สายไฟครบๆ ก็วิ่งทะลุ 160 กม/ชม. สบายเลยนะจะบอกให้

ปล. เครื่อง 4A-GE มันจะเก่าไปหน่อยนะครับ แต่ถ้าวางลงไปมันก็ดูคลาสสิคดี เก๋า ๆ อะไรทำนองนี้อ่ะครับ ความแรง ความอึด ไม่ต้องพูดถึงเพราะขึ้นชื่ออยู่แล้ว

6. adenaline

44
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ พี่Golf พี่Ea

ได้ขอมูลดีๆเยอะเลย.... ต่ออีกนิดแล้วถ้ามีตัวเลือกเป็น 4S กะ 3S-fe ล่ะครับ

ตัวไหนหน้าเล่นสุด!!!

7. ถ้าเทียบความแรง 3s ดีกว่าแน่นอนครับ
    แต่ความประหยัดเป็นของ 4s ครับ
    ราคา 4s น่าจะถูกกว่าด้วย ไม่ต้องทำช่วงล่างเยอะด้วยครับ

8. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ตามนั้น

ถ้าเป็นเครื่องปีเก่าๆ เช่น 4A-GE 16V เนี่ย ซื้อมาแล้วอาจจะต้องซ่อมด้วย (แล้วแต่ดวง)
    แต่ถ้าเครื่องปีใหม่ๆหน่อย ซื้อมาแล้วใช้ได้เลยครับไม่ต้องซ่อมแต่ต้องเลือกดีๆ
    ส่วน 4A-GE 20V นี่รู้สึกว่าจะไม่มีขับหลังน่าครับ แต่แปลงเป็นขับหลังได้แต่หมดเงินเยอะเหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้