อยากทราบความเป็นมา ของชื่อนี้

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย เปรี้ยวจี๊ดจ๊าด, 30 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอทราบความเป็นมาของ" แก๊งค์เสือห้าว "หน่อยนะครับ

* เกิดขึ้นได้อย่างไร
    * เมื่อไหร่
    * ใครเป็นคนตั้งชื่อ
    * เข้าแก๊งค์ได้อย่างไร
    * ต้องมีคุณสมบัติอย่างไรบ้าง

" แบบว่าช่วงนี้กำลังห้าว "

ขออนุญาตก๊อปปี้รูปลายเซ็นเสี่ยธง

1. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0

2. PaE_D4D

PaE_D4D New Member Member

231
    12
    0
  3. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  4. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    ห้าว :D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 ตุลาคม 2009
  5. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    มาแอบดูเสือ

6. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ย่องมาดูคับ

7. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ห้าวได้จิงอะ

เดี๋ยว ก็เจอแบบ พี่สวย บ่นเลยหายห้าวเลยยยยยยยยย

8. ชายต้น

3,490
    39
    0
    เอาหูไปไร่...เอาตาไปนา...จบ...จัดชุดใหญ่เงียบ...:eek::eek::eek:

9. ชายต้น

3,490
    39
    0
    เอาหูไปไร่...เอาตาไปนา...จบ...จัดชุดใหญ่เงียบ...

:eek::eek::eek:

10. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    ไมตี้ห้าว:D:D:D

11. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ขอทราบความเป็นมาของ" แก๊งค์เสือห้าว "หน่อยนะครับ

* เกิดขึ้นได้อย่างไร เห็นมีเสือหลายตัวก็เลยกลายเป็นแก็งค์เสือ
    * เมื่อไหร่ ตามที่พี่โจบอกครับ ป๋า
    * ใครเป็นคนตั้งชื่อ เสี่ยธงเป็นคนตั้ง แต่... ตอนแรกเริ่มนั้น เป็นแก็งค์เสือดุ ไม่รู้กลายเป็น ห้าวววว ได้ไง
    * เข้าแก๊งค์ได้อย่างไร ต้องใช้พี่เสือ
    * ต้องมีคุณสมบัติอย่างไรบ้าง ต้อง... ห้าวมักมากกกกกกกกกกก

ถ้าป๋าจะเข้าคงไม่ได้ เพราะป๋าไม่ใช้พี่เสือ

แต่ จะยกให้ป๋าเป็น กรรมการ ที่ปรึกษา กิตมศักดิ์ ดีปะ

12. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ว้าวมีแต่ห้าวๆๆ

13.  
  14. อดเข้าแก๊งค์เลย------ขาดคุณสมบัติ------

15. ผมอนุญาติคับ ได้ทำไว้ในลายเซ็นเลยป๋าอิอิ

16. chatchay101

chatchay101 New Member Member

170
    1
    0
    ไมตี้ก็ห้าว.......... อิอิ...

17. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    แล้ว แก๊ง นี้มีใครมั่งเอย???
    พอดีใช้ ไทเกอร์ สเต็ปเดิมๆ
    ไม่รู้จะให้เข้าแก๊งด้วยหรือเปล่าว

18. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    คงจะเข้าแก๊งไม่ได้แล้วเพราะกำลังจะไล่เสือไป....

19. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    จะไล่ไปไหนอ่ะ....ที

20. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ไมตี้ไม่ห้าวครับ เด๋วขึ้นเกาะ อิอิ

21. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
  22. จัดเลยนะ ผ่าน

23. เท่าทีไปนับลายเซ็นมาคราวๆ มีแค่ 8 เสือ เท่านั้น
    ถ้ามีเพิ่มอีก 1 เสือ คุณพี่ทั้ง 9 ก็จะได้เป็น......

" เก้า เสือ แฮ้งค์ "

หมายถึง 9 เสือ ที่ยังเมาไม่สร่างนั้นเอง
    เก้าเสือแฮ้งค์ ==> แก๊งค์เสือห้าว

24. PALM@HLc

PALM@HLc New Member Member

882
    8
    0
    สวัสดีครับ พี่ ๆ " เก้า เสือ แฮ้งค์ " ทั้งหลายสนใจครับอยากจะมีส่วนร่วมในการแฮ้งค์ครับ ยังไงพิจจารณาด้วยน่ะคร๊าบบบบบบ อิอิ

25. ป๋าคิดได้ไงจ๊าบจิงเลย
    เชิญเลยคับ

26. PALM@HLc

PALM@HLc New Member Member

882
    8
    0
    เชิญเลยคับ[/QUOTE]

ขอบคุณครับ แต่ว่ามีเรื่องสำคัญครับต้องรีบหาภรรยาก่อนครับยังไม่มีครับ เดี๋ยวอดเข้าแก๊งอะอิอิ :rolleyes::rolleyes:

27. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    ไล่เสือไปไหนอ่ะ คุณ นที
    ผมอ่ะ คุณสมบัติผ่านป่ะ ตาธง รถเสือควันดำ :D:D
    อ่ะนะ :D:D:D

28. วันเสาร์นี้
    9 เสือ แฮ้งค์ ไปรายงานตัวให้ครบด้วยนะ......รู้ป่าว.....ฮิๆ

29. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    เสาร์นี้แฮงค์แน่นอน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้