ขอคำแนะนำเกี่ยวกับยางหน่อยครับ...จะเปลียนอะไรดีครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย korada, 8 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. korada

korada New Member Member

4
    0
    0
    ขอคำแนะนำ ยางหน่อยครับ คือกำลังจะเปลี่ยนยาง size 215/60/16 อยากได้แบบนุ่มเงียบมากหน่อยและหนึบพอประมาณ ครับ ผมเคยใช้ GR80 ครับรู้สึกว่าไม่เป็นอย่างโฆษณาครับ ตอนนี้ที่มองไว้เป็น Yogo ES501 ครับ ไม่รู้จะworkรึป่าวแต่เห็นเค้าบอกว่ายางหมดเร็วครับเลยกลัวๆเพราะผมใช้รถประมาณเดือนละ6,000-7,000 โลครับ จึงอยากรบกวนเพื่อนๆพี่ๆช่วยให้ข้อมูลตัวES501หน่อยครับหรือแนะนำรุ่นอื่นก็ได้ครับที่นุ่มเงียบมากและหนึบพอประมาณถ้าทราบราคาด้วยจะดีมากเลยครับ/ขอบคุณมากครับ:teeth:

2. korada

4
    0
    0
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะเปลี่ยนแล้วครับ

3. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    ช้าไปป่าวเนี่ย ตัวที่เล็งไว้แระครับ เงียบสุดล่ะ ลองลงมาก็มีmaxxis ms-300 ใช้ได้ ถูกดีด้วย แต่บอกอย่างนึง ยางที่เน้นนิ่มเงียบเนี่ยดอกมันจะละเอียดๆ การรีดน้ำหรือการเกาะถนนจะด้อยลงนิดนึงด้วยนะครับ

4. korada

4
    0
    0

ขอบคุณครับ ถามต่ออีกนดครับเห็นเค้าบอกว่าดอกหมดเร็วมากและถ้าใช้เกิน 20,000 โลยางจะแข็งและหอนดังมาก จิงป่าวครับ

5. nongmavaw

nongmavaw New Member Member

15
    2
    0
    ยางเก่าปีไรครับ ขายไหม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้