ไฟหน้าปัด+ไฟหรี่ไม่ติดคับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย richmantoy, 13 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. richmantoy

richmantoy New Member Member

9
    0
    0
    รถr11 นะคับพอดีตรงกล่องฟิวส์ใต้พวงมาลัยตัวหนังสือมันลอกหมดแล้วอ่ะคับเลยไม่รู้ตัวไหน(ใครยังพออ่านได้อยู่ช่วยบอกหน่อยคับ)แต่ลองแกะมาดูหมดแล้วไม่เหงมีอันไหนขาดเลยคับ
    ลองเข้าไปดูในเวปของนีโอเค้าบอกว่ากล่องฟิวส์มันอยู่ข้างแบตก้อไปดูมาแล้วมันก้อไม่ขาดใครพอสันนิษฐานได้มั้งคับ

ก่อนขาดไปติดfrontวิทยุ(ติดเองคับเลยไม่รู้ว่าไปทำไรผิดพลาดมาหรือป่าว)

2. NOOM_P11

NOOM_P11 New Member Member

173
    0
    0
    เป็นไปได้ไหมครับ ว่าไปดึงสายไฟที่ไปจ่ายให้กับอุปกรณ์คอนโซลมาผิด เลยพากันดับไป สันนิษฐานนะครับ รึไม่ก็ลืมต่อสาย รึไม่ก็หลุดโดยไม่ได้ตั้งใจคับ

3. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ผมไม่แน่จัยนะครับ

แต่อาการที่พี่บอกผมเคยเป็น ประมาณว่า ไฟหน้าปัดดับ ไฟหรี่ไม่ติด อัพที่เกิดจากการเปิดไฟหรี่ไม่เกิดผลตอบสนองเลย แต่พอเปิดไฟโคมใหญ่จะติดแต่ไฟหน้าปัดไม่ติด เปิดใช้ไฟสูงได้ อ๋อลืมครับไฟท้ายก็ไม่ติดด้วยครับเวลาเปิดไฟหรี่ ยกเว้นกดเบรคติดปกติครับ
    ของผมเป็นเพราะ สายไฟขาดแล้วมันช๊อตลงกราวด์ตัวถัง(ไฟปกติจะติด+ไฟสูง)อะครับ หรือไม่ก็เป็นกรณีฟิวส์ขาดครับผม

ของผมเป็นเพราะเปลี่ยนไทม์เมอร์ใหม่ครับ แล้วตอนขับน๊อตกลับเข้าไปผมอัดแล้วไปรูดเอาสายไฟขาดเลยช๊อตลงกราวด์ครับผม

4. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ก่อนหน้านี้ไม่เป็น ใส่วิทยุแล้วเกิดอาการ มันก็น่าจะเกิดจากวิทยุแหล่ะครับ

ลองเช็คสายไฟดูดีๆ ข้างหลังมันยุ่งๆ อาจจะมีสายไฟ ไปพาดอะไรซักอย่างก็ได้

ประสบการณ์ตรงน้องตูน อิอิ :D

5. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ของผมเคยเป็นครับ

เเต่อขงผมฟิวขาด ฟิวตัว taillight อ่ะครับ ถ้าจำไม่ผิด

6. NOOM_P11

NOOM_P11 New Member Member

173
    0
    0
    ประสปการณ์มีไว้แบ่งปัน อิอิ อบอุ่นค๊าบบบ :D :D

7. richmantoy

9
    0
    0
    ไปแก้มาแล้วคับ
    สรุปว่าสายไฟตรงของรถมันขาดเลยไปโดนตัวถัง(ลงGND)เลยช๊อตคับ
    ส่วนฟิวส์ไฟหรี่นั้นอยู่ตรงกล่องฟิวส์ข้างแบตคับ
    ผมก้อไล่อยู่ตั้งนานจนขี้เกียจแหละวิ่งเข้าร้านดีกว่า100เดียวจบ

8. richmantoy

9
    0
    0
    คุณ ตูน อยู่enoughหรือป่าวคับรู้สึกว่าเหงติกเกอร์แว่บๆ:D

9. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เคยอยุ่ครับ

พี่รุ้จักพี่อาร์ทหร๋อครับ

10. richmantoy

9
    0
    0
    ผมไม่รู้จักใครหรอกคับ ผมตัวคนเดียว555
    แต่พอดีแต่ก่อนเหง3ดอ k 20 อยู่เต็มดีคับ
    เหงทีมนี้แต่งเรียบๆดูเนียนๆกันทุกคันดีคับ ชอบๆ

11. richmantoy

9
    0
    0
    ผมไม่รู้จักใครหรอกคับ ผมตัวคนเดียว555
    แต่พอดีแต่ก่อนเหง3ดอ k 20 อยู่เต็มดีคับ
    เหงทีมนี้แต่งเรียบๆดูเนียนๆกันทุกคันดีคับ ชอบๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้