ช่วยด้วยค่ะ วันนี้รถมีอาการแปลกๆค่ะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย phonkung, 14 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. phonkung

phonkung New Member Member

63
    5
    0
    B14 1995 เมื่อเช้าตอนจะถอยออกจากบ้านก้อเข้าเกียร์ R แล้วรถไม่ยอมถอยหลังค่ะ
    ก็เลยลองเข้าเกียร์ D แล้วปล่อยเบรครนิดนึง มันมีเสียงดัง "กึง" แล้วรถก้อค่อยๆเลื่อนค่ะ
    หลังจากนั้นก้อขับได้เปนปกติค่ะ ไม่ทราบว่าอาการนี้เปนอะไคะ อันตรายรึเปล่าอ่าาาา

ขอบคุณค่ะ

2. newvenice

newvenice New Member Member

141
    5
    0
    อืม........... เบรคมือ ? ..... ไม่รู้เหมือนกันครับ ขอให้ไม่ใช่เกียร์ละกัน ไม่งั้น ยาวววววว...... อัพให้ รอผู้รู้คับ

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เกียร์เริ่มมีปัญหาแล้ว ตอนถ่ายน้ำมันเกียร์ใหม่ดูก่อน หรือ ปรึกษาช่างได้เลย

4. EG4D

EG4D New Member Member

91
    0
    0
    เมื่อวานไปขับลุยน้ำมาหรือเปล่า หรือไม่ก็ลุยฝนมา ระบบเบรคอาจโดนน้ำมาครับ
    พอเราจอดข้ามคืนดึงเบรคมือไว้ แล้วตอนเช้าปลดลง แต่ก้ามเบรคยังค้างอยู่
    เมื่อเราถอยหลังเครื่องก็ยังไม่สามารถฉุดได้ แต่พอเข้าเกียร์ D กำลังเครื่องมีมากกว่า
    ก็เลยทำให้รถเคลื่อนตัว ทำให้ก้ามเบรคเด้งลงจนเกิดเสียงดัง (หรือเปล่า)ไม่แน่ใจนะ
    พิมพ์ซะยาวเลย ไม่รู้ว่าประเด็นนี้หรือเปล่า รอพอรู้มาตอบอีกทีครับ:p

5. phonkung

63
    5
    0
    ใช่ค่ะ เมื่อวานขับรถเข้าซอยบ้านน้ำท่วมถึงฟุตบาทได้อ่ะค่ะ แล้วก้อดึงเบรคมือทิ้งไว้ทั้งคืนด้วยค่ะ
    แต่ก้อกลัวว่าเกียร์จะมีปัญหาเหมือนกัน ไม่ทราบว่าจะสามารถดูได้เองป่ะคะ ว่าเกียร์เจ๊งรึเปล่าอ่าา ???

6. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ล้อหลังเป็นดรัมเบรคปล่าวครับ ลุยน้ำมาแล้วดึงเบรคมือไว้ เบรคหลังอาจค้างก้อได้นะครับ เราขับรถไปสักพักแล้วลองเอามือแตะๆที่แม็กดูล้อหลังนะ ถ้าร้อนจี๋เลยก้อเบรคติดแล้วครับ ถ้าไม่ร้อนรถวิ่งไม่ตื้อก้อไม่เป็นไรจ้า :D

7. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0

ตามนี้เี้้ลยครับ ไม่ต้องตกใจไป อิอิ :D:D:D:D

8. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ดีนะที่เป็นแค่เบรคค้าง ถ้าเป็นที่เกียร์หละงานช้างเลย.,

9. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    มันเป็นอย่างนี้นี่เอง

10. phonkung

63
    5
    0
    ขอบคุณค่ะ ตอนนี้รถเป็นปกติแล้วค่ะ อิอิ

แต่สงสัยว่าถ้ารถมันมีควันขาวออกมาตอนเช้านี่แปลว่าเครื่องหลวมรึเปล่าอ่ะคะ

11. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

ไอเสียมาโดนอากาศเย็นๆตอนเช้าเค้าเรียกสันดาบอ่ะจ้ะเป็นทุกคัน :D

12. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    แต่ถ้าไหลไม่หยุดใช่หลวมอ่ะป่าววว... :D:D:D

13. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    หมอกจางๆและควัีน คล้ายกันจนบางที ไม่อาจ รู้ ครับ :D:D:D:D

14. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    :cry::cry::cry::cry: ว่าเค้า:cry::cry::cry:

15. phonkung

63
    5
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากเลยค่ะ เข้ามาเล่นบอร์ดนี้มาเกือบ 2 ปีแล้ว ได้ความรุ้และคำแนะนำเยอะมากเลยค่ะ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้