แชความเห็น ถ้าโดนตร. กดคันเร่งเเช่ทดสอบเสียงรถ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย procagivaracing, 5 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    แชความเห็น ถ้าโดนตร. กดคันเร่งเเช่ทดสอบเสียงรถ

ท่านจะมีวิธีเเก้ เเละเทคนิคในการเอาตัวรอดได้อย่างไรบ้าง

1. ทางด้านเทคนิคตัวรถ

2. ทางด้านการพูดคุยด้วยวาจา

พอดีไปมิดไนท์เรซซิ่งเเล้วเห็นตร. ดักจับรถซิ่ง

พอเรียกรถต้องสงสัยมาก็ขอลองฟังเสียงท่อโดยขอกดคันเร่ง

เเล้วไม่ได้กดธรรมดาดันกดไปสุดเสียงเครื่อง

เเถมพอรู้ว่าท่อดังก็กดเเช่ยาวๆ ประมาณครึ่งนาที(น่าจะเพื่อความสะใจ เเละเบ่งว่าตัวเองหรอย กุกดเเช่เเล้วมืงจะทำไม ไรประมาณนั้น)

ลองคิดดูครับ เร่งเครื่องปล่าวประมาณ ครึ่งนาที -*- เสียงเครื่องนี่สุดเสียงเเทบขาดใจ

ผมไม่ได้โดนจับนะครับเห็นคนอื่นโดนเเล้วเจ็บใจเเทน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 ตุลาคม 2009
    Due_EG ถูกใจสิ่งนี้
  2. J.SPEED

J.SPEED New Member Member

21
    0
    0
    การวัดควันดำและเสียงท่อไอเสีย เค้ากดคันเร่งให้เร็วที่สุดแล้วก็ปล่อยทันทีไม่ใช่หรอครับ

ที่สำคัญต้องมีเครื่องวัดเสียง

ถ้าไม่มีเครื่องมือวัดเราก็เถียงไปเลยว่าเอาอะไรมาวัดว่าดังไม่ดัง

ส่วนใหญ่ซุ่มจับรถซิ่งมานไม่มีเครื่องวัดเสียงไปหรอก

เสียงดังรู้สึกค่าปรับจะ ประมาณ 2000 บาท นะ เท่าที่ได้ทราบมา

3. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    ถ้าอยากตรวจสอบก็ยินดีร่วมมือนะ แต่อย่าถือวิสาสะเกินเจ้าของรถเป็นพอ เรื่องพวกนี้รับไม่ได้
    เจ้าของรถบางคนรักรถมาก บางคนยังไม่เคยกดแช่ให้ข้อเหวี่ยงหมุนเคว้งเล่นๆเลยด้วยซ้ำ จริง
    อยู่ที่บางครั้งเอารถไปอู่เค้าก็เบิ้ลๆๆ อันนั้นทำใจได้ ช่างรับผิดชอบอยู่แล้ว แต่นี่ตำรวจ ผมจึงไม่
    คิดว่าพี่เเกจะมีความรับผิดชอบแบบช่างที่อู่คร้าบ เกิดรถเป็นอะไรขึ้นมาพี่หัวกลมก็คงอ้างโน่น
    อ้างนี่สบาย และสุดท้ายก็ใช้ช่องว่างทางกฎหมายเอาตัวรอดได้เหมือนเคสอื่นๆ :p

ยังไงก็ตาม กรณีที่เจ้าของกระทู้เจอมาผมว่ามันถือวิสาสะไปนะ ปรกติแค่ตรวจสภาพรถเค้าให้
    แช่ไว้ที่3000รอบ ถ้าจะแช่มากกว่านี้ก็ต้องให้คุยหรือให้พบหน้าผู้บังคับบัญชาซะหน่อยล่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 ตุลาคม 2009
  4. mat_za

mat_za New Member Member

111
    5
    0
    ตำรวจถูกเสมอ พวกเราผิดตลอด แม้ว่าเราจะถูกก็ยังต้องผิดอยู่ดี

5. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    รอฟังวิธีแก้

6. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    อย่าฝันว่าจะได้เอาส้นteenของมึงมาแตะคันเร่งรถกุเลย

ด่านเถื่อน ไม่มีเครื่องตรวจวัด พวกกฏกูไม่ใช้กฏหมาย

ไม่จอด ไม่ให้ความร่วมมือ และไม่สนใจด้วย

ไปล้างรถตามร้าน เลื่อนรถกุยังไปเลื่อนเอง แล้วพวกมึงเปนใคร

รถกุไม่ใช่ของสาธารณะที่ใครอยากจะจุ่มเท้ามาตอนไหนเมื่อไรก็ได้

มันก็เหมือนโดนตรวจแอลกอฮอล์แบบไม่มีเครื่องเป่าน่ะล่ะ ใครจะยอมวะ

ถ้ามันยังดื้อก็ถอดเครื่องแบบมาคุยกันตัวตัวดีกว่า ไอ้พวกเส็งเคร็ง

WiN_WiN, Peachey, I-PONG และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้

7. เห็นด้วยครับ บวกไปล้านนึง

evolutionlab ถูกใจสิ่งนี้
  8. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ตามนั้นเลย จะจับก็จับไป อย่ามายุ่งกับรถเรา

เห็นจับตอนมิดไนท์เหมือนกัน เซฟเจโบ พวกเหยียบซะ เวสเกตแทบแตก

9. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    1. ในกรณี Midnight Race มันก็พูดลำบากครับ

2. ในกรณีด่านลอย ให้ใช้วิธีนี้ครับ ในขณะที่พี่หรวด จะจะทำอะไรกับรถเรา
    มือถือครับ มือถือ ถ่ายเก็บหลักฐานไว้ก่อนเลย ขอบันทึกเสียงชัดๆ มือนิ่งๆเลยนะ
    พวกนี้แค่ยกกล้องถ่ายเก็บไว้ก็มีเกรงๆกันมั่งล่ะ เราต้องใช้เทคโนโลยีให้เกิดประโยชน์

เพราะทุกวันนี้ทุกคนกลัว ไม่กล้าถ่ายไว้ และพวกนี้ทั้งๆที่รู้ว่าด่านลอยมันทำอะไรไม่ได้
    ก็ยอมๆกันซะทุกครั้งจนพวกนี้มันได้ใจ ok. 100 บาทไม่สะเทือนกระเป๋าก็จริง
    แต่เราทำงานหามันมา ผิดกับไอ้พวกนี้แบมือขออย่างเดียว

^BANK^ และ evolutionlab ถูกใจสิ่งนี้
  10. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    แค่คิดก็เสียวแล้ว เล่นกดคันเร่งแช่แบบนั้น อะไรจะเกิดขึ้น แล้วผลที่จะตามมา เจ้าของรถรับไม่ได้แน่ๆครับ

11. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ผมว่าก่อนตำรวจจะไปจับรถหรือเร่งคันเร่งรถใคร
    ควรจะตักน้ำใส่กระโหลกชะโงกดูเงาตัวเองก่อนว่า
    ตัวเองและข้าราชการตำรวจทั้งหลายได้ปฎิบัติตามกฎหมายหรือยัง
    แล้วค่อยมาจับหรือมาตรวจรถประชาชนเค้า
    แม่งเงินก็เงินกรูรถก็รถกรู แสรดดดดดดดด

12. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ด่านเถื่อนไม่มีเครื่องวัด....ก็ยอมเสียเวลาเถียง กับมันอ่าครับ ยอมสุ้จนถึงที่สุด

แม้เรื่องราวจะใหญ่โตก็ตาม

13. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0

ใช่เลยคับ ถ่ายมันไว้ก่อนพ่อสอนไว้ และอย่าลืมเน้นที่เบอร์หมวกและชื่อด้วย

ไม่มีกล้องก็เอาโทสับนั่นล่ะถือๆถ่ายๆมันไปเถอะ(ถึงโทสับจะไม่มีกล้องก็ตาม)

จริงๆแล้วเค้าจะมีเบอร์โทร้องเรียนเรื่องด่านพวกนี้อยู่ 11อะไรซักอย่างนี่ล่ะ จำไม่ได้ละ

ส่วนเรื่องมิตไนท์ ถ้าไม่มีภาพเปนหลักฐานว่าเราไปวิ่งจริง

สุดท้ายมันก็จะออกมาที่ดัดแปลงสภาพรถ 1000บาทไทย ไม้ตายที่เจอประจำ

14. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    โครมคราม อีกหรือเปล่าเนี่ย

15. ฟรีสเซอร์

ฟรีสเซอร์ New Member Member

59
    0
    0
    ข้อหาครอบจักรวาล"ดัดแปลงสภาพรถยนต์"
    โดนเหมือนกันเถียงไม่ออกเลย
    แม่งจะเอาอ่ะน่ะกฏหมายก็อยู่ในมือ
    เคยโดนภาษีขาดต่อพวกจะจับส่งพ้องศาลข้อหาหลบเลี่ยงภาษี
    :cry::cry::cry:

16. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ไม่ยอมหรอก อย่าหวังจะได้แตะรถกูเลย

17. aum&mai

aum&mai New Member Member

10
    1
    0
    เห็นเหมือนกันครับเร่งเครื่องซะสุดเสียงถ้าลองมาทำแบบนี้กับรถกูมึงโดนแน่ไอ้พวกเวร

18. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    ทำสวิทช์ล๊อครอบซ่อนไว้จิ

^BANK^ ถูกใจสิ่งนี้
  19. EG-9

EG-9 New Member Member

226
    10
    0
    ถ้าชา ฟ ละลายมาใคร รับผิดชอบ เราหรอ ? บันทึกได้ก้ดีครับ อย่าไปยอม

ไม่งั้นจะเจอคำว่า จะจบไหม

20. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    ยืม

ขอยืมหน่อยนะคับ

21. ถ้ามาดีก็ดีด้วยแต่ถ้ามาแบบคับซอย

ผมก็จะบอกว่าคุณไม่มีสิทธินะพ่อผมก็เป็นตำรวจเหมือนกันนะ(อ้างมั่วๆไป)

แล้วก็งัดเอกสารฉบับหนึ่งขึ้นมาแล้วให้แมร่งอ่าน

ดาวน์โหลดเลย ครับแล้วเอาไปปริ้นเก็บไว้ในรถ

แบ่งๆกันไปครับอย่าให้แม่งมาให้ข้อหามั่วครับ(ถ้าเราถูกต้อง)

v
    v
    v
    v
    v

evolutionlab ถูกใจสิ่งนี้
  22. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เห็นด้วยกับคลิป!! :D

23. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ไม่ให้ยอมได้ไงหละครับ พวกเเมร่ง เล่นเอาพวกอาสา มาดักจับด้วย เเต่ละคน ถือทั้ง ไม้เบสบอล ไม้หน้าสาม เเละอีกคนถือพร้า ด้วย ไม่จอดนี่มีฟันเเน่นอน

มีอยู่คันนึง ไอ้อาสาที่ถือพร้ามันทำท่าง้างพร้าใส่รถที่วิ่งมา รถคันนั้นสงสัยตกใจถอยรถหนีเเต่ดันถอยไปชนกับคันด้านหลังเต็มๆ โครตซวยเลย

24. procagivaracing

1,336
    21
    0
    :sad:

25. อย่าไปกลัวคับ :D:D

26. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    แม่ม เลวได่ใจจิงจิงได้ สน ห่านี่อะ บ้านผมนี่โคตรเกลียดแม่มกานทั้งบ้านเลยอะ

27. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ห้ามตำรวจทำเองครับ ถ้าลงจากรถให้ดับเครื่องดึงกุญแจออกมาเลย ยังไงก็อย่ายอม รถกุ กุทำเองได้

แม่งเหยียบมั่วซั่ว เกิดกล่องไม่ตัดรอบสูบไม่พุ่งทะลุฝากระโปรงออกมาเลยรึ

วัดเสียงที่ต้องที่ 1/3 ของรอบที่มีแรงม้าสูงสุด

เกิดคุณยัดเทอร์โบยักษ์ ม้า 1200 ตัว ที่ 9000 รอบ

ก็ต้องวัดที่ 3000 รอบครับ

โบเล็กม้าพีคที่ 4800 รอบ ก็ต้องวัดที่ 1600 รอบ

เอากราฟไดโนฟาดหน้าแม่งไปเลย รถกูต้องวัดที่ 2000 รอบ :D

28. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    พูดถึงเรื่องดัดแปลงสภาพ เรื่องนี้ถ้าจะพูดคงต้องพูดกันยาวๆ

แต่เรื่องท่อ ถึงไม่มีเครื่องมือวัด แต่อาจจะโดนข้อหาเกี่ยวกับก่อให้เกิดรำคาญได้(มั้ง)ครับ

มันขึ้นอยู่กับอะไรหลายๆอย่างด้วย

เคยถามน้องที่มันเรียน นิติฯอยู่น่ะครับ

ไว้จะถามมันอีกที

29. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    สน. นี้ไม่เคยมีคําว่าเคารพสิทธิ ส่วนบุคคล ครับ แค่ วันนั้นผมจอดรถไว้โรงเบีย แล้วเดินไปดูรถ ทีเจ็ทใหม่ขากลับ มันจับรถ ซิ่งอยู่ตรงหน้าCGเลย พวกจะเดินผ่านมานก็ขอตรวจบัตร ใอ้ตัวผมอ่ะมี แต่พอดีแฟนเอากระเป๋าตังไว้บนรถ ก็เลยบอกว่าไม่ได้เอามา แม่งเลยถามว่ามาทําอะไร แฟนผมบอกว่าเดินมาเข้าห้องนํ้า รู้มั้ย มันพูดว่าอะไร มาเข้า ทํามั้ย ตอนนี้ อ้าว ใอ้เหี้ยะ แฟนกูปวดเหยี่ยว ตอนนี้ ให้ไปเหยี่ยว ตอนเช้ารึไงว่ะ ของเริ่มขึ้น พอดี หัวหน้ามันที่ยศใหญ่กว่าเห็นท่า ว่าไม่ค่อยดีเลยเดินเข้ามาพูด ด้วยแบบ ดี ๆ แค่นั้น ก็จบแล้วครับ ใอ้ตัวแรกที่พูด แม่งจะลากไปโรงพักอย่างเดียว เลย นี้ขนาดไม่ได้ขับรถซิ่งไปนะดูมันทําดิ ส่วนเรื่อง ที่จับรถซิ่งแล้วเบิ้ล เครื่องแช่เนี้ยะ มันคงมีสาเหตุและครับ
    แบบว่ากวนตรีนน พังๆซะได้ก็ดี พวกกูจะได้พักผ่อน ไม่งั้นก็ต้องมาคอยวิ่งไล่พวกเรา อะไรประมาณนั้น ผม ว่ายังไง หน้าเจ็ทใหม่ นี้ก็เพลาๆ หน่อยก็ดีครับ ถ้าจะไปดูเอารถเดิมไปดีกว่า ยังไงๆพวกมันก็เหนือกว่า พูดตรงๆนะ เลี้ยงได้ก็เลี่ยงดีกว่า ครับแต่ถ้าเลี่ยงไม่ได้ แล้วล่ะก็ ก็สู้ จนถึงที่สุดครับ อย่าไปยอมมัน
    ขอสนับสนุน เรื่องการถ่ายรูป และวีดีโอ ไว้เป็นหลักฐาน+ยันกันหมาด้วยครับ มี ไว้อุ่นใจกว่า ^_^

ปล.ฝากถึงคุณตํารวจเพื่อจะได้เข้ามาอ่าน ยังไงก็คนเหมือนกันครับ อย่าบอก นะว่าตํารวจส.น.นี้แม่งไม่บ้าแต่งรถ เพราะ ฉะนั้นใจเค้าใจเราครับ มีหัวก็คิดหน่อย ยกตัวอย่าง ถ้าเจ้านายพวกคุณบ้ารถเหมือนกัน แล้วเดินมาเห็นรถคุณ แล้วชอบขอ เบิ้ลเครื่อง แล้วแม่งดันเบิ้ลแช่ไว้ซักเกือบครึ่งนาที คุณจะรู้สึกยังไง ลองคิดดูนะ ถ้าคิดไม่ได้ก็ไปตายซะ

30. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ไม่เคยเจอคับ

มีแต่เคยให้เหยียบให้มันฟัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้