สอบถามวิทีปลดล๊อค รอบเครื่องtoyotaครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย "faii- -u_u", 13 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. "faii- -u_u"

"faii- -u_u" New Member Member

4
    0
    0
    คือตอนนี้กล่องเดิมๆ มันตัดที่5800 รอบครับ เเต่ดูจากสเปคเครื่องยนต์ มันให้เเรงม้ามากสุดที่ 7000 รอบ ผมเลยต้องการปลดกล่องเเต่ไม่ทราบวิทีปลดเลยครับ ใครเคยทํารบกวนเเนะนําทีครับ ขอบคุญครับ

ของผมเครื่อง 3s beams vvti ฝาเทาครับ

2. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    มาลองตอบดูนะครับ

ถ้าระบบเครื่องยนต์สมบูรณ์ จะได้รอบเครื่องยนต์ตัดที่รอบตามสเปค หรือ ใกล้เคียงตามสเปคครับ
    :cool:

วางเครื่องยนต์มาใหม่หรือเปล่า ดัดแปลงใส่ในรถรุ่นไหน อุปกรณ์มาครบไหม
    วายริ่งสายไฟระบบครบไหม ดัดแปลงให้ใช้งานได้ถูกต้องครบถ้วน หรือ ใกล้เคียงระบบเดิมๆหรือเปล่า
    :D

3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ENGINE SPECS
    Displacement, cc. >>>>>>>>>>>>>>>> 1998
    Engine model >>>>>>>>>>>>>>>>>>> 3S-GE
    Max.power (Net), kw(PS)/rpm >>>>>>> 200 ps (147.10 kw) / 7000 rpm
    Max.torque(Net), N*m(kg*m)/rpm >>>> 21.0 kg*m (205.94 N*m) / 6000 rpm

Engine type >>>>>>>>>>>>>>>>>>>> Serial 4 cylinder DOHC16 valve
    Engine information >>>>>>>>>>>>>>> VVT-i
    Fuel system >>>>>>>>>>>>>>>>>>>> EFI (electronic fuel injection)
    Fuel type >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>> Unleaded premium gasoline
    LEV system (Low emission vehicle) >>> No
    Compression ratio >>>>>>>>>>>>>>>> 11
    Bore, mm >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>> 86
    Stroke, mm >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>> 86

4. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    ผมว่าวายสายไม่สมบูรณ์ป่าวครับ ลองเช็คดูอีกที

เคยเจอเคสนึง รถเพื่อนผมเอง เจออโต้วางในเบนซ์

กดคันเร่งจมเกียร์เปลี่ยนที่ประมาณ 5 พันเองคับ ไปไล่สายใหม่กับช่างคนใหม่

หายครับ เกียร์เปลี่ยนปกติ ..... อาการน่าจะใกล้เคียงกัน

5. nick plararacing

nick plararacing New Member Member

205
    2
    0
    ที่ผมเคยเจอก็ระบบสายไฟไม่ครบ กับกล่องล็อคครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้