ติดแก๊สแล้ว รอบเดินเบาวูบครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย กุ้มใจ, 28 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ใช้ r11 อยู่ครับ ติดแก๊ส หัวฉีด มาเดือน ส.ค. ใช้แก๊ส มา 1 เดือน กว่า มีปัญหาคือ เบาดับ ไปที่อู่ ล้างลิ้นปีกฝีเสื้อ ครับ เปลี่ยนหัวเทียน แบบเข็ม เปลี่ยนน้ำมันเครื่องใหม่ ตอนเปลี่ยนเครื่องวิ่งดีมากครับ เรียบร้อยไม่มีปัญหา แต่ตอนนี้ รอบเดินเบาตอนเปิดแอร์ สวิงมากครัลบ ปกติตั้งไว้ 1100 เปิด แอร์จะตกมาที่ประมาณ 850 แต่ตอนนี้มี วูป มาถึงประมาณ 500 ทำให้ครื่อง วูป เกือบดับ เป็นตอน รถติดจะออกตัว หรือ กำลังจะกลับรถครับ ไม่ทราบว่า เป็นอะไรครับ ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ เกียร์ เพราะมีอาการกระตุกเบาๆ ตอนเปลี่ยนเกียร์ เลยถ่ายน้ำมันเกียร์ แต่ยังไม่หายครับ รบกวนทุกท่านด้วยครับ ( อยู่แถวๆ สุทธิสาร เลยว่าจะไปที่อู่ พี่เปี๊ยกครับ ซอย 19 ) กลุ้มใจมากเลย

1. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    เด๋วรอพี่ๆน้องๆในนี้มาตอบครับ

รับรองเรื่องเเก๊สไม่ใช่ปัญหาเเน่นอนครับ

เอาใจช่วยครับ

2. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ใจเย็นๆมันไม่ได้เป็นอะไรหรอกครับ..ACC Value ครับอีกตัวที่ต้องไปลองเช็คและทำความสะอาดดู..ทำแล้วอาการนี้น่าจะหายครับ

3. NOOM_P11

NOOM_P11 New Member Member

173
    0
    0
    ทำไมอาการเหมือนคอมแอร์ดึงรอบเครื่อง สังเกตุตอนเปิดแอร์มีเสียงดังจากคอมแอร์บ้างมั้ยครับ ลองเปิดแอร์แล้วฟังเสียง ซักพัก ปิดแอร์ แล้วฟังเสียงอีกรอบนะครับ เพราะถ้าติดแก๊สแล้วเปลี่ยนของเหลว+หัวเทียนแล้ววิ่งดีตอนเปลี่ยนใหม่ๆ อาจต้องปรับจูนนิดหน่อย แต่ถ้าเพี้ยนขนาดนี้ ไม่แน่ใจครับ รอผู้รู้มาวิเคราะห์ดีกว่า เอาใจช่วยนะครับ

4. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    รอบเดินเบาสูงเกินไปครับ ปรับไว้ขนาดนี้คงกันมันดับตอนมีโหลด ลองกลับมาใช้น้ำมันดูครับ รอบไม่ควรห่างกันมาก อาการเหมือนกับ แก็สไปไม่ทันกับ ท่วม

5. Bignui

Bignui New Member Member

135
    0
    0
    จูนแก๊ส+ล้าง ACC Vale ครับ เคยเป็น จัดการ 2 จุดนี้หายเลย...

6. Kiat nissan

Kiat nissan New Member Member

112
    0
    0
    ลองสลับใช้น้ำมันดูเครื่องปกติหรือเปล่าถ้าใช้น้ำมันปกติใช้แก็สเป็นดังที่กล่าวแนะนำให้กลับไปจูนแก็สใหม่จากร้านที่ติดตั้ง
    ถ้าหัวฉีดต้องจูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์

7. r 11

r 11 Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณพี่เกียรติ

สวัสดีครับทุกท่าน มาupdate อาการนะครับ ตอนนี้ ยังไม่หายเลยครับ เปิดแอร์วิ่ง พอรถติด จะออกตัว รอบต่ำลงมา ประมาณ 500 - 450 จากเดิม 800 อะครับ แล้ววูบ ไปมา หรือ พอถอยรถ เข้า r ปุ๊บ เหมือน รถไม่มีกำลัง รอบเครื่องตกลงมา และ ดับ ครับ พอดี วันนั้น เจอ พี่เกียรติ p 11 เข้ามาที่ร้านพอดี เลยให้คำแนะนำหลายอย่าง

ขอขอบคุณพี่เกียรติ มากครับ ที่กรุณาให้คำแนะนำ อย่างมากเลยจริงๆ แสดงให้เห็นถึงน้ำใจ ของชาว พรีมีร่า และ พรีเซีย อย่างดี ทั้งๆที่ไม่รู้จักกัน เพียงแต่เคยโทรปรึกษา ตอนจะติดแก๊ส เท่านั้นเองครับ ส่วนอาการล่าสุด ส่งเข้าอู่ที่ทำประจำครับ คงจะให้ดูตัว ควบคุมรอบเดินเบาดูอีกที ครับ ถ้าเป็นอย่างไร จะเข้ามา เล่าให้ฟังนะครับ

8. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    จูนแก๊สไม่ดีครับ

น่าจะท่วมตอนออกตัว

9. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    จูนแก็สอีกเสียงครับ (ถ้าตอนใช้น้ำมันปกตินะ) ของผมก็เป็น แต่ผมติด fix mix นะ จูนแล้วหายเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้