เครื่อง Ga 16 เดินท่อ กี่นิ้วคับ พี่น้อง คับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย payayam, 2 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    :)พี่ น้องคับ ผมจะเดินท่อใหม่อะคับ เครือง Ga 16 มีแฮดเดอร์แล้ว ขอสูตร์เดินทังเส้นอะคับ ใครมีสูตรดีๆ เอามาบอกกานบ้างนะคับ ขอบคุณคับ พี่ น้อง:eek:

2. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ของผมเดิน 1.7 นิ้ว ทั้งเส้นครับ

+ หม้อพักปลาย อีก 1 ใบ มาจากที่เดียวกัน (รามอินทราเทอร์โบ)

3. รอพี่ pop-ja คร้าบ....

4. payayam

702
    13
    0
    ขอบคุณคับ พักตรงหรือย้อน คับ ต้องเก็บข้อมูลแบบละเอียด อิอิ

5. Boomey

Boomey New Member Member

192
    2
    0
    มีตังทำเลยเพ่

6. payayam

702
    13
    0
    รอหมดหน้าฝาก่อนคับ เดียวท่อเปลียกน้ำ อิอิ:p:p

7. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    4-2-1 ร้านนี้อยู่ที่ไหนเข้าไปเลยครับ

8. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    จากคอเฮดเดอร์ยิงตรงออกปลายโลด หม้อพักปลายเป็นแบบตรงครับ...:cool:

9. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เกียร์อะไรครับ เอาต้นหรือเอาปลาย หรือเอาต้นพอได้ปลายพอไหลวานแจ้งครับ

10. pop-ja

2,068
    235
    0
    วันนั้นเข้าไปสั้งกระเพราไม่เห็นได้เลยอะพี่ :D

11. payayam

702
    13
    0
    เกยร์ mt คับ เอาต้นพอได้ปลายไหล ตอนผมแฮดเดอร์ 4-2-1 อยู่คับ มรดก คุณโจ้ คับ

12. มารอเก็บข้อมูลอ่ะครับ...

13. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    :)ชั้นขายแต่หูฉลามกะเป๋าฮื้อน้ำแดงโว้ยยยยยยยยยยยยย:mad:

14. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    คอยเก็บข้อมูลคับท่าน
    รถเกียร์ออร์โตต้องใช้กี่นิ้วครับต้องการไหลปลาย

15. pop-ja

2,068
    235
    0
    ตอนของผมเอาสองมารวมเป็นหนึ่งที่ตรงอ่างน้ำมันเครื่องแล้วก็ใส่ท่ออ่อนนะครับแล้วก็เดินแค่1.6 นิ้วมาถึงตรงที่ถังน้ำมันแล้วก็บานท่อใส่ 2 นิ้ววิ่งตามทางเดินท่อเดิมนะครับปลายผมใส่ตอนนนั้นถ้าจำไม่ผิด 2.5 นิ้วครับที่ต้องเดิน 2 นิ้วแล้วเดินตามไลน์ท่อเดิมก็เพราะว่าเวลาเค้าดัดเนี้ยตรงข้อที่เค้าหักมุม รัศมีภายในท่อจะเหลือแค่ประมาณ1.6 นิ้วครับและอีกอย่างที่ให้เดินแบบนี้คือต้องการให้สะดวกในการบำรุงรักษาครับเพราะถ้าเดินตรงยิงยาวมาเลย1.6 นิ้วก็ทำได้ครับแต่เวลายกรถทำอะไรคานหลังมันจะกระแทกท่อครับ พักกลางอยากใส่ก็ใส่ได้นะครับตอนผมก็ใส่ใส่แบบท่อเกลียวอะครับ:D

ปล.ส่วนออโต้ผมไม่มีข้อมูลเลยครับ เพราะไม่เคยใช้ออโต้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 ตุลาคม 2009
  16. pop-ja

2,068
    235
    0
    เดี้ยวครั้งหน้าจะไปลองสั้ง :D

17. payayam

702
    13
    0
    ขอบคุณมากคับ พี่ป๊อป ยอดเลยพี่

18. tae_nissannv

677
    37
    0
    ตัวจริงมาเอง สุดยอดครับ

19. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  20. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ตัวจริงมาแล้ว

21. BOSSAPP

BOSSAPP New Member Member

179
    1
    0
    ของผมใส่เฮดเดอร์ตีท่อใหม่ใส่ปลายท่อเลส ปลายอัดใยแก้ว(มั๊งช่างบอกว่างี๊) ท่อ 2 นิ้วครับ ไม่มีท่อพัก เสียงไม่ดังมากความแรงก็ ไม่มากไม่มายครับ แต่ก็ออกตัวดีกว่าของเดิมเยอะเลย (ขอบ 17 ท่อเดิมออกตัวแทบไม่วิ่ง เหยียบจมแค่ 130 ) GA 16 เหมือนกันเฮดเดอร์ด้วย เปลี่ยนเฮดเดอร์ให้ใส่ข้ออ่อนด้วยนะครับ เพราะของเก่ามันเป็นสปริง ถ้าเดินตรงมันจะไม่ยืดหยุ่น และจะมีการสะบัดจากแรงเครื่องอาจทำให้ท่อขาดได้ง่าย เพราะเครื่องเรามันเป็นขับหน้าครับผม มีอะไรผิดถูกอย่าว่ากันนะครับเพราะผมก็รู้ งูงู ปลาปลา

22. kiattisak25

kiattisak25 New Member Member

59
    0
    0
    ตกลงใส่ท่อพักกลางดีหรือไม่ใส่ อันไหนวิ่งดีกว่ากันครับ

23. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ ใส่พักกลางเหมือนได้แรงบิดที่ดีกว่า
    เก็บเสียงได้ในระดับนึง

ตอนผมไม่ใส่พักกลาง เสียงดังมากครับ โล่งไปครับ

ส่วนสูตรต่าง ๆ ตามพี่ป๊อบเลยครับ ลองมาแล้ว

24. payayam

702
    13
    0
    ขอบคุณคับ ได้ข้อมูลเพิ้มอีกนิด

25. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ได้สูตรแล้วทำเลยครับ

26. payayam

702
    13
    0
    ตั้งหมดแล้วอะคับรอสิ้นเดือนคับ กันชนเล่นซะหมดตังเลยคับ

27. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น เราอย่าหวังความแรงกับการทำท่อมากนะครับ
    บางคนอาจ ทำมาแล้วไม่ต่างกับของเดิม บางคนทำมาแล้วแรงขึ้นเยอะ

จริงความแรงที่ได้ ก็นิด ๆ หน่อย ๆ ครับ แต่ท่อดัง มันทำให้รู้สึกสนุกขึ้นมากกว่าครับ
    เวลาเหยียบแล้วดัง บรื้น ๆๆๆ มันก็ทำให้ความรู้สึกทางใจมันเหมือน แรงขึ้น
    คิดซะว่า ผลที่ได้ เราได้ความสนุกในการขับขี่มากขึ้นดีกว่าครับ ถึงจะดังมากดังน้อยก็ตามแต่

ขอให้สนุกกับการทำท่อคร๊าบบบ
    :D :D

28. nv_note

nv_note New Member Member

138
    7
    0
    เห็นด้วยกับที่ว่า ใส่พักกลางได้แรงบิดดีกว่าในช่วงรอบปลายครับ ของผมเพิ่งเอาพักกลางออก เสียงดังมาก รอบปลายๆ หายไปนิดหน่อย 555 ว่าจะเอากลับไปใส่เหมือนเดิม ของผมทำมา 1.7" ถึงกลางรถแล้ว ยิงออกปลาย 2" มุดท่อตามเส้นเดิม ไม่มี header ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้