ถึง น้องปลั๊ก type-z เรื่อง จิมคาน่า

การสนทนาใน 'CityMania' เริ่มโดย Ton@CityMania, 13 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    แหม...

จะไปแข่งด้วยก็ไม่บอกล่วงหน้า จะได้ไปเร็วหน่อย พี่จะได้ช่วยดูให้

เพราะว่า การขับจิมคาน่า ต้องเซ็ทให้ถูกต้องหลายอย่าง

เช่น

1. ท่านั่ง เบาะ
    2. พวงมาลัย จับยังไง
    3. จุดไหนเบรค จุดไหนเร่ง

ซึ่งพี่เห็นปลั๊กขับแระ เวลาไม่ดี เพราะว่า จุดที่ควรเร่ง ปลั๊กเบรค จุดที่ควรเบรค ดันใส่

เหมือน หลายๆคน เอาเป็นว่า ส่วนใหญ่เลยดีกว่า ในคลับเราขับรถกันแบบผิดๆ

ซึ่งจริงๆแล้ว ไม่ยากเลย

ไว้กำลังคิดอยู่นะ ว่าจะจัด แข่งจิม แบบว่า ชวนสัก 2-3 คลับ

จะได้ฝึกกันก่อนคับ คลับเราจะได้ขึ้นชื่อว่า " เกรียนแบบเทพ " ไม่ใช่เกรียนไร้สาระครับ :D

2. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เดี๋ยวไว้มีโอกาศจะให้พี่ต้นช่วยสอนผมด้วยนะ อิอิ

3. mr.car

mr.car New Member Member

116
    14
    0
    .....เอาใจช่วยนะน้องสู้ๆ....

4. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    จัดดิพี่อยากขับจิ๋มอ่ะ........เอาแบบคาหน้าเลยนะพี่

5. mochio

mochio New Member Member

72
    1
    0
    ผมไปเปิดซิงตัวเองงานนี้เลย รถผมแตนๆไม่ได้ทำอะไรมาเลย เทคนิคก็ไม่มี ขับถูกไม่เอ้าคอร์สก็บุญแล้วแต่ยากอ่ะพี่ ไว้รอบหน้าจะให้พี่ต้นเทรนให้นะ[​IMG]

ใส่สปริงพี่เดียร์มา แป๊กได้ใจเลย เด๋วผมทำรถให้ดีๆก่อน

6. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    5 5 5 จัดไป เด๋วช่วยเปิดซิงอีกรอบนะ ฮ่าๆๆ

7. Bast

Bast New Member Member

115
    2
    0
    จัดเลยพี่ต้น

8. OHMMYQUEENSPEEDZ

OHMMYQUEENSPEEDZ New Member Member

7
    1
    0
    จัดไปเลยพี่ต้น

9. kuruda

kuruda Member Member

89
    0
    6
    หนับหนุนๆๆๆๆ คร้าบบบบบบ

10. NeunG BomeX-R

NeunG BomeX-R New Member Member

148
    2
    0
    เต็มที่นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้