ปัญหามอเตอร์ปัดน้ำฝนและใบปัดน้ำฝนครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย jackjune, 16 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jackjune

jackjune New Member Member

1
    0
    0
    ผมใช้รถ eg 4d 94 exi คือผมมีปัญหาเกี่ยวกับมอเตอร์ใบปัดน้ำฝนเวลาทำงาน อันตรงคนขับมันจะไป
    ตีกลับคิ้วขอบกระจกอะครับ พอดีผมถอดก้านมาพ่นสีใหม่ และผมได้ลองถอดและใส่ใหม่ให้ต่ำสุดแล้ว มันก็ยังตีอะครับ และผมก็ได้ลองเปลี่ยนใบปัดน้ำฝนเป็นขนาด 16 แล้ว มันก็ยังตีโดนอีก ผมซื้อใบปัดขนาด 18 และ 20 มา ผมใส่ข้างคนขับเป็น 20 และคนนั่งหน้า 18 ครับ ไม่แน่ใจว่าเพื่อน ๆ มีทางแก้ไขไหมครับ หรือว่าจะต้องเปลี่ยนอะไรหรือเปล่าครับ

รบกวนเพื่อน ๆ ที่รู้แนะนำร้านซ่อมหรือการทำเองหน่อยนะครับ

Jackjune

2. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    เอ... แค่ถอดออกมาแล้วใส่ไปเหมือนเดิมทำไมมันไม่เหมือนเดิม
    ถ้าปรับตั้งแล้วยังชนกับคิ้วแสดงว่ายาวไป แถมเปลี่ยนเป็น 16" แล้วก็ยังชนคิ้วอยู่

ลองสลับกันดูครับ ระหว่างด้านคนนั่งกับด้านคนขับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้