ถามผู้รู้หน่อยคับรถสตาร์ทติดยาก...

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย vit eg, 13 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vit eg

vit eg New Member Member

14
    0
    0
    รถผมใช้แก๊สคับ เมื่อก่อนก็ไม่เป็นไร จะสตาร์ทแก็สหรือนํามันก็ครั้งเดียวติด
    แต่ตอนนี้สตาร์ทแก็สไม่ติดเลย ส่วนนำมันก็ต้องสตาร์ท 2-3ครั้งกว่าจะติด
    ใครรู้ว่าเพราะอะไรช่วยแนะนำด้วยคับ:confused: :confused::sad:

2. zxcvbn

zxcvbn New Member Member

102
    1
    0
    ไม่ใช่ผู้รู้นะครับ แต่ถ้าสตาร์ทแก๊สยากละก็
    เห็นช่างบอกว่า แก๊สหนาเกิน จุนแก๊สใหม่ หายครับ
    ส่วนน้ำมันสตาร์ททีเดียวน่าจะติดนะครับถ้าดับด้วยน้ำมัน
    แต่ถ้าดับด้วยแก๊สแล้วมาสตาร์ทด้วยน้ำมัน จะติดยากหน่อยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้