ภัยร้ายใกล้ตัว มันมาอีกแล้ว

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย G Type R, 16 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ได้เมล์จากเพื่อนอีกทีนะจ๊ะ

เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับตัวเองเลย ใกล้ ๆ ที่ทำงาน แถวตึกสิรินรัตน์ พระราม 4 ยังตกใจไม่หาย ดีที่ตั้งสติได้
    >
    > วันนั้นเป็นวันเสาร์ ที่ 20 มิถุนายน 2552 บริษัท ทำงานครึ่งวัน
    > หลังเลิกงานเราก็มารอแฟนที่ป้ายรถเมย์ ใกล้ออฟฟิต เหมือนทุกวัน
    > แต่บังเอิญว่า วันนั้น แฟนมาช้า รออยู่นานมาก
    > รถก็มีวิ่งไปมา คนรอ รถก็เยอะ
    > > แล้วจู่ ๆ ก็มีผู้หญิง อุ้มเด็กเล็ก อายุประมาณ 2 ขวบได้ เดินมาหาเรา
    > > แล้วก็ถามว่า รถสายอะไร ไปราม ได้บ้าง
    > เราก็บอกไปว่า สาย 22 ก็ไปได้
    > > เขาก็ถามว่า..... รอป้ายนี้ใช่ไหม
    > > เราก็ตอบว่า.....ใช่
    > เขาก็พยายามเดินเข้ามาใกล้ ๆ และชวนเราคุย ถามว่าเราจะไปไหน
    > เราก็ไม่ได้คิดอะไร ตอบเขาไปว่า จะกลับบ้าน
    > เขาก็ถามว่าบ้านเราอยู่ไหน
    > รอรถสายอะไร
    > เราก็เริ่ม (ในใจ ??? เอะยังไง !!!)
    > แต่ก็ตอบนะ ว่ารอแฟนมารับ

> สักพัก ก็มีผู้ชายเดิมมา ถามพี่ผู้หญิงคนนี้ว่า ตกลง จะขายให้ไหม พระนะ ให้ตามอยู่นั่นแหละ
    ให้ 5,000 เอาไหม ถ้าเอาจะได้ไปเบิกเงินมาให้ รออยู่ตงนี้นะ เดี๊ยวมาแล้วก็เดินไป

> ผู้หญิงคนนี้ก็ทำท่าทางเหมือนตกใจ บอกกับเราว่า ให้ช่วยด้วย จะทำยังไงดี ไม่ค่อยรู้จักทาง มาจากบ้านนอก
    เงินก็ไม่ค่อยมี บอกเราไปพร้อมกับร้องไห้ ( ตีบทแตกจริง ๆ )
    > นี่เขาจะมาขอซื้อพระของเก่า ของพ่อขายได้ราคาตั้งหลายหมื่น แต่คนนี้จะมาขอซื้อให้แค่ 5,000 เอง

> นี่ถ้าน้องชอบนะ พี่จะขายให้น้องเอาไหม ถ้าน้องไม่มีเงินเอาทองมาแลกก็ได้นะ

> เอาแล้วไง (คิดอยู่นะว่าจะใช่พวกแก๊งตกพระหรือ เพราะเคยได้อ่านจากเพื่อน ๆ ที่ส่ง forward mail มาให้อ่าน)
    >
    > ยังทำใจดีสู้เสือไว้ก่อน อยากจะรู้ไง ว่าเขาจะมายังไง

> ก็เลยบอกไปว่าไม่อยากขายก็บอกเขาไปซิ ว่าไม่ขาย

> ผู้หญิงคนนี้พยายาม พูดโฆษณาอวดพระให้ดูอีกนะ
    > ว่าพระของเธอดี มีคนให้ราคาตั้งหลายหมื่น

> ก็เลยบอกว่าถ้าอยากขายก็เก็บไปขายคนที่ให้ราคาสูง ก็แล้วกัน

> ในตอนนั้นเริ่มเบื่อแล้ว
    > แบบว่า อารมณ์ เริ่มเสีย
    > ที่แฟนมาช้า แล้วยังมาเจออะไรเนี่ย !!!!!!!!!!

> สักพักเดียวมีผู้หญิงมาอีก 2 คน
    > เดินเข้ามาใกล้ เรากับผู้หญิงคนแรก
    > แล้วก็เริ่มอีก เรื่องพระ ว่าดียังงั้น ดีอย่างงี้ ใครมีนะดียังไง.....
    > >
    > เราก็เห็นเขามีเพื่อใหม่แล้ว เลยเดินถอยห่างออกมา
    >
    > แต่เชื่อไหม ทั้ง 3 คน ไม่ยอมปล่อยให้เราเดินห่าง พยายามเดิมมาชวนคุย และจะเข้าใกล้เราตลอดเวลา
    > ยังมันยังไม่ยอม

> เราเริ่มระวังตัว เพราะเริ่มรู้สึก ถึงความผิดปกติ !!!!!!
    > เพราะช่วงเวลาที่เขายืนคุยกันอยู่นี่ รถเมย์สาย 22 วิ่งมา เขาไม่ขึ้น
    > แต่ยืนคุยกันไม่มองรถซะด้วยซ้ำ

> > ถึงตอนนี้ เริ่มกลัวว่าจะมีใครโผ่ มาอีกป่าว และระวังตัวมากขึ้น
    > กระเป๋าก็คล้องไว้กับตัว เริ่มสวมเสื้อคลุม ปิดสร้อยคอ กับสร้อยข้อมือ เริ่มมองหาแฟนก็ไม่มาซะที

> นึกในใจ ???? เอาแล้วไง !!!!!! มั่นใจเลยล่ะตอนนี้ ว่าใช่แน่ ๆ
    >
    > สักพักทั้ง 3 คน หันมาชวนเราขึ้นรถเมย์ ไปพร้อมกับเขา
    > อ้างว่า สงสารกลัวว่าพี่เขาจะถูกหรอก ให้ไปช่วย ๆ กันดู
    > > หว่านล้อมสารพัด ชวนให้ไปด้วยให้ได้

> คนก็มารอกันตั้งหลายคน ไม่เห็นเขาจะสนใจชวนคนอื่นเลย อ้าว !!!!!! รถเมย์มาอีกคันแล้ว
    > คิดนะ ถ้าไม่ใช่ อย่างที่เราคิด เขาก็คงไปกันคันนี้แหละ

> พระเจ้าช่วย ????? ไม่มีใครสนใจจะขึ้นรถซักคน !!!!!!! ทำไงดี ?????????

> พอดีเห็นพี่ตำรวจ ขี่มอไซร์วิ่งอยู่ถนนฝั่งตรงข้าม หน้าโลตัส เลยคิดขึ้นมาได้
    >
    > เอามุขนี้ แย้วเรา.......
    > เริ่มทำเสียงหงุดหงิด แล้วหยิบโทรศัพท์ ขึ้นมา

> ฮาโหล
    > อยู่ไหนเนี่ย
    > มึ....ง มัวทำไรอยู่........กู..รอตั้งนานแล้ว
    > ไหนบอกว่าออกเวรแล้วไง ป้อมอยู่แค่นี้
    > ทำไมมาช้าจัง เมื่อกี้เห็นพี่ชาย (ชายไหนก็ไม่รู้จัก ) เขาออกเวรกลับบ้านแล้วเนี่ย
    > มึ...งทำไรอยู่ ไม่มาซะที ชักช้า

> แล้ว

> หันไปบอกกับ 3 คน ว่า พี่รอเดี๊ยวนะ แฟนใกล้ถึงแล้ว เผื่อจะช่วยอะไรได้บ้าง
    > ดูซิเป็นตำรวจอยู่ป้อมตรง ม.กรุงเทพ แค่นี้เอง

> ว่าไง....
    > รีบมาละกัน
    > จะได้ช่วยพี่เขา

> มองไปอีกทีเชื่อไหม 3 คนไปอยู่บนรถแท็กซี่ แล้วมองมาทางเราแบบจะกินเลือดกินเนื้อ

> ที่แย่ไปกว่านั้น ไอ้คนขับแท๊กซี่ คือผู้ชายคนที่จะมาขอซื้อพระ จากผู้หญิง คนที่ 1

> บางอ้อ ....
    > แล้วเรา
    < มันมากันเป็นขบวนการเลย โชคดีนะที่เราคิดมุข ( เมียตำรวจ ) นี้ ขึ้นมาได้ทัน ไม่สงวนสิทธิ์ หากใครจะนำไปใช้นะคะ
    ได้ผลจริง ๆ

> คิดแล้วหากวันนั้น หลงไปกับเขา หรือโดนเขาเข้ามาป้ายยา จะทำไง นับว่ายังโชคดี

> ช่วยส่งต่อๆกันให้มากๆ นะคะ

2. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    มันมีแบบนี้ด้วย

3. nung_ek

nung_ek New Member Member

116
    10
    0
    ตนสมัยนี้ ไว้ใจไม่ได้เลย มาทุกรูปแบบจิงๆๆ

4. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    มีแบบนีเด้วยๆๆๆๆๆๆๆๆ

5. BRIDE_O

BRIDE_O New Member Member

217
    5
    0
    ต้องระวังให้ดี เจอกะตัวอาจจะพลาดได้

พี่เล่นเนียนกว่าพวกมันอีกนะเนี่ย :D

6. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    สมัยนี้นี้มันแปลกๆเยอะนะเนี้ย

เป็นผมนะ ผมก็คงไม่ได้เช่าพระหรอก จะหลอกกูยังไงก็เหอ แต่กูไม่มีเงิน ของมีค่าก็ไม่มี 555

7. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    สมัยนี้นี้มันแปลกๆเยอะนะเนี้ย

เป็นผมนะ ผมก็คงไม่ได้เช่าพระหรอก จะหลอกกูยังไงก็เหอ แต่กูไม่มีเงิน ของมีค่าก็ไม่มี 555

8. peach007

peach007 New Member Member

323
    0
    0
    พวกนี้มันก็หน้าด้าน ขนาดเดินหนียังจะเดินตาม สัน......เล..... เป็นที่สุด
    ขอให้พี่น้องระวังไว้เป็นดีที่สุดครับ

9. joejho27

joejho27 New Member Member

213
    2
    0
    โหว.....พี่ก๊อฟ สุดยอดอะ

พูดโทรศัพท์คนเดียว ได้เนียนจิงๆ หุหุ

---------- Post added at 19:14:38 ---------- Previous post was at 19:14:23 ----------

โหว.....พี่ก๊อฟ สุดยอดอะ

พูดโทรศัพท์คนเดียว ได้เนียนจิงๆ หุหุ

10. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    เดี๋ยวนี้มีทุกรูปแบบครับ ใส่ของมีค่าต้องระวังตัว
    ผมไม่ใส่เลยครับ จำนำหมด
    อิอิ

Joice++Jum

11. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณมากคับ กอล์ฟ ภัยหลายรูปแบบจริงๆคับ

12. GozilA

GozilA New Member Member

371
    2
    0
    180 มงกุด!!
    อำ 18มงกุดซะเสียหมดเลย..555

13. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    งะ พี่เอามาจาก ฟอร์เวิร์ดเมล์เว้ย

14. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ................เงินทองหายาก ไอ้พวกนี้แม่ง...................

15. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    พวกมันจะชวนคุย แล้วเอายามาป้ายที่ตัว แล้วสลึมสลือ เบลอ ถอดของให้หมดเลย ตามนั้นครับ

ถ้าเจอ ผมจะโมเมว่ามีเมียเป็นตำรวจ มันจะกลัวมั๊ยนา
    หึ หึ ต้องแกล้งเป็นคู่เกย์

16. DekDee_sk8

DekDee_sk8 New Member Member

191
    0
    0
    ขอบคุงงับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้