รบกวนหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Jungsa, 12 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jungsa

Jungsa Guest

0
    0
    0
    รบกวนหน่อยครับ
    ตอนนี้เครื่องรอรอบมากช่วง 2000-4000 รอบ บูสมา 4000 รอบแนะ
    ต้องตรวจเช็คอะไรก่อน หรือ ปรับปรุงอะไรดีครับ
    เครื่อง RVR
    BO: EVO2 เวสเกตกระป๋อง มี front pipe
    ท่อ inter เดิม EVO (ทำท่อ inter ก่อนเข้าไอดี เป็น 2.5 นิ้ว จะช่วยได้ไหม)
    Oil Pump :2JBO
    ขอบคุณครับ

2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    เช็คเวสเกต ปิดสนิทหรื่อเปล่า
    โบออฟรั่วหรือเปล่า ท่ออินเตอร์ อินเตอร์รั่วหรือเปล่า
    แล้วก็ สภาพของเทอร์โบ ระยะห่างเคลียร์แรนของใบกับโข่ง มีมากเกินไป ก็ทำให้บูสมาช้าได้

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ตามก้องว่าครับ
    ถ้าของเดิมบูสท์มาเร็วกว่านี้
    ต้องไล่ในระบบอากาศก่อน ว่ามีอะไรรั่วหรือทำงานผิดปกติหรือไม่ครับ อินเตอร์รั่วก็เป็นไปได้ครับ
    หาสาเหตุเหล่านี้ให้กลับเป็นปกติก่อนครับ

---------- Post added at 09:56:02 ---------- Previous post was at 09:55:43 ----------

ตามก้องว่าครับ
    ถ้าของเดิมบูสท์มาเร็วกว่านี้
    ต้องไล่ในระบบอากาศก่อน ว่ามีอะไรรั่วหรือทำงานผิดปกติหรือไม่ครับ อินเตอร์รั่วก็เป็นไปได้ครับ
    หาสาเหตุเหล่านี้ให้กลับเป็นปกติก่อนครับ

4. takumi9999

takumi9999 Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

โบออฟรั่ว มีวิธีเช็คอย่างไรบ้างครับ

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    สตาร์ทเครื่องเดินเบา เอามืออุดท่อฝั่งคายทิ้ง ต้องไม่มีลมVacummดูดมือจนติดปากท่อ ครับ

6. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    โบ RVR TD04 HL มัน เริ่ม ติดบูส ตั้งแต่ ประมาน 2500 ครับ เพราะ โข่ง หลังค่อนข้างเล็ก ลองเช็ค เวสเกส กระป๋อง ของเดิมดู ครับ อาจจะค้าง ปิด ไม่สนิท บูสเลย มา ช้า ครับ

7. takumi9999

0
    0
    0
    ขอถามเพิ่มอีกนิดนะครับ ว่าถ้าจะเช็คเวสเกต กระป๋องว่ารั่ว หรือปิดไม่สนิดควรทำอย่างไรบ้างครับ และlimitedของเทอร์โบtd04hlมันสามารถปรับบูทได้สูงสุดเท่าไรครับ ผมจะลองไปทำรถผมบ้าง ขอบคุณครับ

8. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    เวสเกตกระป๋อง แนะนำให้ลองเปลี่ยนตัวใหม่ดีกว่าครับ
    ส่วนที่ TD04HL ถ้าบูสท์แบบสบายๆก็ 1.2 บาร์ ถ้าจะเอาหนักเหน่อยก็ 1.4บาร์แต่ต้องทำอย่างอื่นรองรับครับ
    ถ้าไม่อยากทำเพิ่มมากแนะนำไม่เกิน 1.2 ครับ

9. takumi9999

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ อิอิ คราวนี้ได้ลองเพิ่มบูทแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้