ถอดไดชาร์ท

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย jit95, 20 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    รถผม เอาแบตเตอรี่ไปชาร์ทที่ร้าน แล้วมาใส่ก็สตาร์ทได้ครับ แต่ พอดึงสายแบตออก
    ก็ดับเลยครับ ผมจึงอยากถอดไดชาร์ทออกมาดูครับ ใครพอรู้วิธีถอดบ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

2. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    จบแล้วครับพี่น้อง เอาเข้าร้านได ช่างถอดมาปรากฏว่า คอยไหม้ครับ ไดโอดเสีย 7เม็ด ครับ ไหม้ติดซิงค์โชคดีครับ
    ร้านมีคอยที่เข้ากันได้เลยเปลี่ยนไดโอด คอย 550 ไดโอด 5 เม็ด 350 บาทค่าแรง 200 จบครับ
    พี่น้องถอดยากมากเห็นช่างถอด ขับมาไฟแบตไม่โชว์แล้วครับอาการนี้เป็นมานานมากๆแต่มีกลิ่นไหม้หน่อย
    มันจะเป็นเพราะมันใหม่แล้วน้ำยามันเลยมีกลิ่นหรือปล่าวครับ

3. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    เยี่ยมเลย บอกรายการซ่อมละราคาให้ด้วยไว้เป็นข้อมูลสำหรับสมาชิกท่านอื่น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้