ขอระบายนิดนึงกับถนนวงแหวนกาญจนภิเษก มันจะขุดอีกนานไหมเนี้ย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย na_mme, 16 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. na_mme

na_mme New Member Member

85
    13
    0
    ผมอยู่แถบถนนกาญจนภิเษกมาไม่ต่ำกว่าสิบปปี ตั้งแต่ก่อนจะขยายถนน ก่อนมีสะพานลอยฟ้า

มันมีบางอย่างที่ผมสงสัยอยากจะถามพวกผุ้รับเหมาแล้วก็กรมทางหลวงว่า

สิบกว่าปีคุณ ทำถนนตอนแรกเป้นคอนกรีตทั้งเส้น ต่อมาสามปีคุณทุบถนนราดยางมะตอยแทน

ทำให้การจราจรแทบนั้นรถติดฉิบ ต่อมาอีกสามปี คุณทุบใหม่ขุดใหม่ ทำเป็นถนนคอนกรีตแบบเดิม

ทั้งๆที่ถนนยังมีสภาพประมาร80% โอเคผมรับได้ทั้งๆทีตอนทำการจราจรติดขัดสุดๆ

คุรหายไปอีกสามสี่ปี โอ้แม่เจ้าตอนนี้ เมิงจะเอายังไงอีกว่ะ ตั้งแต่ช่วงวงแหวนกาญจนาภิเษกตัด

กับถนนบรมราชชนนี ช่วงหน้าจูซซี่บาร์ถึงสมาคมชาวปักษ์ใต้ ถนนก็มีสภาพดี ดีขนาดที่ว่า

มีมิดไนท์เรซซิ่งกันทุกอาทิด เมิงกูยังทุบยังขุดถนน ราดยยางมะตอยใหม่อีก

คราวนี้มันเอาอีกแล้ว มีโปรเจคขุดถนนทุบถนน ราดยางมะตอยใหม่

ยาวไปถึงวงแหวนกาญจนาตัดกับถนนเพชรเกษมช่วงเดอะมอลล์บางแค

ตอนเย็นๆนะ ขอบอกว่าการจราจรติดยาวเกือยกิโล ช่วงที่ขุดถนนเพระว่าปิดการจราจรเหลือช่องเดียว

ผมสงสัยว่าทางผุ้รับเหมากับกรมทางหลวงคุณกำลัง

จะขุดหาสมบัติของดาวนาเม๊กที่ซุกซ่อนใต้ภิภพ ย่านวงแหวนหรือไงคับ

หรืองบประมาณมันเหลือผมว่าเอาไปซ่อมแซม ถนนช่วงไปพระรามสองดีกว่ามั้ง

2. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    จริงๆครับรถติดมากๆบ้านผมอยู่ ตรงข้ามกับ สมาคมชาวปักษ์ใต้

3. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ทำใจครับ ใกล้ช่วงปิดงบ ต้องหาอะไรทำ

4. teerachaimahite

teerachaimahite New Member Member

107
    0
    0
    ผมเคยผ่านไป

ทั้งขุดถนน

บวกกับด่านตรวจรถบรรทุก

รถติดยาวมากกกกกกกกกกกกก

5. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    วงแหวนกาญจนา สุดจริงๆครับ ยิ่งช่วงจากพระราม2 มาถึง บรมราชชนนี

เข็ดเลยครับ คราวหลังขึ้นทางด่วนกลับดีกว่า...

6. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ไม่ขุดพวกมันก็ไม่ได้แดกนะสิ

7. Sandy

Sandy New Member Member

129
    3
    0
    ผมก็เห็นอย่างท่านเจ้าของกระทู้เห็นตั่งแต่เด็ก จนตอนนี้แก่แล้ว ก็ยังวนเวียนทุบขุดปะกันอยู่เงี้ยะ บางช่วงทำเสร็จแมร่งช่วงต่อระหว่างพื้นเดิมกะพื้นราดยางใหม่แมร่งเป็นชั้นหนาขึ้นมาอีก(เลวกว่าเดิม)...ทำใจครับ ประเทศไทย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้