อยากให้ทุกๆท่านช่วยแนะนำ การปรับเบาะ การจับพวงมาลัย การสาวพวงมาลัย ให้ทีคับ

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย SuperSohc, 4 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SuperSohc

SuperSohc New Member Member

232
    0
    0
    ช่วงนี้ก็ดูตามพวกคลิปต่างๆ ก็จำๆมาใช่มั้งคับ

อยากให้แนะนำให้หน่อย มือใหม่คับ

ขอบคุณคับ

2. Thep Modify

Thep Modify New Member Member

174
    0
    0
    นั่งให้สะโพกชิดกับเบาะ ปรับรางให้เหยียบคลัช เบรค คันเร่ง ถนัด แล้วปรับความเอน โดย
    ยืดแขนเหยียดตรง แล้ววางบนพวงมาลัย เมื่อยืดสุดแขน พวงมาลัยจะอยู่บริเวณข้อมือพอดีคับ

จับพวงมาลัย ตำแหน่ง 3 และ 9 นาฬิกา อะครับ

ผมก็ไม่ค่อยจะเป็นอะคับ แต่หลักๆประมาณนี้คับ

3. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    รบกวนถามอีกนิดครับ ความสูงต่ำของพวงมาลัย สูงกว่าหรือต่ำกว่าดีครับ

4. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0

ไม่มีตรงไหนดีที่สุดครับ คนขับแต่ล่ะคนไม่เหมือนกัน

ดีที่สุดสำหรับเราคือ ปรับแล้วเราใช้งานได้ถนัดสุด ควมคุมรถได้ดีที่สุดครับ:D

5. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    ตามที่พี่บีบอกครับ ยังไงก็เรียนเชิญมาปรับเซ็ตท่านั่ง ท่าจับในงาน ยิมคาน่าครับ 55555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้