อยากใส่ปัดน้ำฝนกระจกหลังแบบเจาะกระจกเดิม

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย PK.K, 22 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    อยากใส่ที่ปัดน้ำฝนกระจกหลังโดยใช้กระจกเดิม แบบว่าประหยัดอะครับ (ซื้อยกชุดตรงรุ่น ก็ 10000-15000) สู้ไม่ไหว ผมงบน้อย
    เห็นมีที่ปัดหลังแยกขายราคาพันนิดๆเองเลยสนใจ

ไม่ทราบพอมีใครรู้จักร้านกระจกที่รับเจาะรู้ใส่ที่ปัดหลังรึว่าพอ มีใครรู้บ้างไหมว่าทำได้รึปล่าว

ครับรึมีใครเคยทำแล้วถ้าทำแบบนี้จะมีข้อดีข้อเสีย รึว่ามีความเสียหายรึความเสี่ยงอะไรไหมครับ

2. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ทำได้ด้วยหรอครับ

ถ้าได้ผมสนใจเหมือนกัน

3. Hanami_tum

Hanami_tum New Member Member

81
    0
    0
    นั้นสิครับหาที่ไหนใส่ได้บ้าง อยากติดมั้ง อิอิ

4. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    เคยเห็นแต่แบบทำหลอก ติดกาวเอา

5. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    เคยถามร้านกระจก เจาะไม่ได้ครับ

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ถ้างบไม่พอผมแนะนำให้ติดแบบหลอกก่อนครับ

7. TAK_96

TAK_96 New Member Member

116
    1
    0
    ใช้ครับผมลองหามาหมดเเล้วไม่มีที่ไหนรับเลย...เลยต้องตัดใจใส่เเบบหลอกไปก่อนหล่อหมือนกัน

ทำเองเลยก็ได้ครับไม่ยาก
    อุปกรณ์
    1 ก้านปัดน้ำฝนขนาด 19 นิ้ว
    2 หลอดได้ตัดครึ่งใช้เป็นฐาน 1 หลอด
    3 น๊อต ตัวผู้เเละตัวเมีย ใช้ยึดหลอดได้กับก้านปัดน้ำฝน
    4 สิลิโคนยิงกระจก
    5 เเล้วเลือกที่ติดตามต้องการเลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 ตุลาคม 2009
  8. Tum_si

Tum_si New Member Member

11
    0
    0
    กระจกTemperไม่สามารถเจาะรูหรือตัดได้ครับ

9. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    จัดรูปมาให้ชมกันบ้างครับ :)

10. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เจาะได้หรือเปล่าไม่รู้ครับ แต่ผมว่าช่างไม่กล้าเจาะมากกว่า กระจกของเราราคาตั้งหลายพันบาท
    ถ้าเจาะได้แล้วจะได้ซักกี่บาท ถ้าเสียแตกช่างต้องจ่าย มันเสี่ยงได้ไม่คุ้มเสียมากกว่าครับ

11. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    ยังไม่เคยเห็นว่ามีคนทำเลยครับ และน่าจะทำไม่ได้ด้วยครับ

12. aumEK2000

aumEK2000 New Member Member

111
    0
    0
    น้ำจะเข้ามั๊ยอ่ะครับ

13. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    น่าจะเป็นอย่างที่คุณว่านะครับ งานแบบนี้ต้องประสบการณ์สูงเสี่ยงสูงได้ไม่คุ้มเสี่ยง แต่ที่ถามเพื่อใครู้จักร้านไหนทำ (ยังไงผมก็เชื่อว่าทำได้แต่ใครละจะกล้าทำ)

ใจอยากติดแบบใช้การได้ครับที่อยากติดเพราะวิ่งรถต่างจังหวัดบ่อยมากสภาพถนนเป้นฝุ่นเป็นโคลน
    ดึกเวลาฝนตกมองหลังไม่เห็นเลยครับ......จึงคิดอยากใส่เพื่อประโยชน์ในการใชมากกว่าหล่อครับ

14. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
    แตก 100% ครับ """"""อย่าทำเด็ดขาด.......เพราะกระจกรถเป็นกระจกอบความร้อนครับ..ขอบอก"""""""

15. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    ถ้าได้ คงมีคนทำไปนานแล้วอ่ะครับ...ติดหลอกๆละกันครับ ติดให้มันหมุนได้ก็ดีนะ
    เวลามีฝุ่น ก้ไปหมุนๆให้มันเป็นรอย จะได้เหมือนของจริง ...แบบ Auto มืออ่ะนะ

16. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    ต้องจัดชุดใหญ่ อย่างเดียวหรอคับเนี้ย ถึงจะหล่อแบบคันอื่นเค้าบ้าง...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้