ECU

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย jungsong, 18 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jungsong

jungsong Guest

0
    0
    0
    ECU EVO 1-3 แตกต่างกันไหมครับถ้าจะซื้อต้องดูอะไรครับ

2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    แตกต่างตรงpart number กับข้อมูลตารางน้ำมันนิดหน่อย

ส่วนpart number รอผู้รู้มาตอบอีกที

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ตามที่ก้องบอกครับ
    ในเรื่อง ฮาร์ดแวร์ และ ทางเทคนิค ไม่มีอะไรแตกต่างครับ
    กล่อง 2-3 จะมีเซ็นเซอร์เพิ่มมาบางตัว ซึ่งไม่สำคัญอะไร

จะเปลี่ยนก็แค่ โปรแกรมในกล่อง ที่กล่อง3 จะเครมม้าโรงงานมามากกว่า จึงต้องปรับตารางในกล่องให้เหมาะสมกับเครื่องของ3เท่านั้นครับ

ฉะนั้นหากล่อง1-3 ก็ได้ ขอให้ใบนั้นมีสภาพแผ่นวงจรและอุปกรณ์อยู่ในสภาพสมบูรณ์เท่านั้นพอครับ
    เพราะใส่ไปแล้วเรื่องความแรงผมว่ามันไม่แตกต่างกันมากเท่าไรครับ แทบไม่รู้สึก
    ไปทำอย่างอื่นแรงกว่า

---------- Post added at 15:20:38 ---------- Previous post was at 15:20:20 ----------

ตามที่ก้องบอกครับ
    ในเรื่อง ฮาร์ดแวร์ และ ทางเทคนิค ไม่มีอะไรแตกต่างครับ
    กล่อง 2-3 จะมีเซ็นเซอร์เพิ่มมาบางตัว ซึ่งไม่สำคัญอะไร

จะเปลี่ยนก็แค่ โปรแกรมในกล่อง ที่กล่อง3 จะเครมม้าโรงงานมามากกว่า จึงต้องปรับตารางในกล่องให้เหมาะสมกับเครื่องของ3เท่านั้นครับ

ฉะนั้นหากล่อง1-3 ก็ได้ ขอให้ใบนั้นมีสภาพแผ่นวงจรและอุปกรณ์อยู่ในสภาพสมบูรณ์เท่านั้นพอครับ
    เพราะใส่ไปแล้วเรื่องความแรงผมว่ามันไม่แตกต่างกันมากเท่าไรครับ แทบไม่รู้สึก
    ไปทำอย่างอื่นแรงกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้