สอบถามเกี่ยวกับเรื่องเกีนร์ AUTOเละM/t ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย earth_ek96, 19 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    รบกวนสอบถามว่าเกียร์ D16Y8 ทั้ง AUTOและM/T
    ว่าตัว 1996 กับตัว 2000 มันต่างกันตรงไหนบ้างครับ
    และสามารถใส่ด้วยกันได้ไหมครับหรือต้องแปลงอะไรบ้างครับ
    ขอบคุณมากครับ

2. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ตอบเท่าที่รู้นะครับ เกียร์ A/t 96 เป็นแบบไม่มีไฟฟ้าควบคุม การเปลี่ยนเกียร์ กระตุกกว่า ของปี 99 เนื่องจากใช้ระบบไฟฟ้าควบคุมเกียร์

ส่วนเกียร์ M/T เหมือนกัน

3. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ขอบคุณครับ

4. knifez

knifez Member Member

126
    0
    16
    จะทำอะไรครับ

เกียร์ ธรรมดา จะเปลี่ยนเป็น ออโต้ เปลี่ยนเครื่องดีกว่าครับ
    เกียร์ ออโต้ จะเปลี่ยน เป็น ธรรมดา เกียร์ ตั้งแต่ d15 d16 ชนได้หมดเลย 3 ประตูบ้านเราก็เอาเกียร์มาชนได้ครับ เพลาขับใช้ของเดิมได้เลย หูหิ้วเกียร์ บนกับล่าง ออโต้กับธรรมดา ไม่เหมือนกันครับ

---------- Post added at 00:27:46 ---------- Previous post was at 00:27:30 ----------

จะทำอะไรครับ

เกียร์ ธรรมดา จะเปลี่ยนเป็น ออโต้ เปลี่ยนเครื่องดีกว่าครับ
    เกียร์ ออโต้ จะเปลี่ยน เป็น ธรรมดา เกียร์ ตั้งแต่ d15 d16 ชนได้หมดเลย 3 ประตูบ้านเราก็เอาเกียร์มาชนได้ครับ เพลาขับใช้ของเดิมได้เลย หูหิ้วเกียร์ บนกับล่าง ออโต้กับธรรมดา ไม่เหมือนกันครับ

5. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    เก็บข้อมูล ครับ

6. ^ล้อรถ^

^ล้อรถ^ New Member Member

22
    1
    0
    เกียร์ ธรรมดา จะเปลี่ยนเป็น ออโต้ เปลี่ยนเครื่องดีกว่าครับ ----กำลังหาข้อมูลรบกวนอธิบายให้หน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

7. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    มาหาความรู้ครับ

8. knifez

126
    0
    16
    ถ้า เป็น เกียร์ธรรมดา จะเปลี่ยนเป็น ออโต้

มันเปลี่ยนเยอะครับ ท่อไอดี(มันมีเซ็นเซ่อ ตัวเกียร์ธรรมดาไม่มี) กล่องecu ชุดสายไฟ หน้าปัด เกียร์ อะไรอีกเยอะแยะเลย หาแยก หายาก แพงด้วย รวมๆแล้ว ซื้อเครื่องใหม่ดีกว่าครับ

9. knifez

126
    0
    16
    ถ้า เป็น เกียร์ธรรมดา จะเปลี่ยนเป็น ออโต้

มันเปลี่ยนเยอะครับ ท่อไอดี(มันมีเซ็นเซ่อ ตัวเกียร์ธรรมดาไม่มี) กล่องecu ชุดสายไฟ หน้าปัด เกียร์ อะไรอีกเยอะแยะเลย หาแยก หายาก แพงด้วย รวมๆแล้ว ซื้อเครื่องใหม่ดีกว่าครับ

10. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ถ้าจะเปลี่ยนแทน เกียร AT แทนเกียร์เก่า ควรหาเกียร์ รหัสเดียวกัน

96-98 เกียร์สาย 99-00 เกียร์ไฟฟ้า

MT เหมือนกัน หมด ยัน คาร์บู

ยกเว้น เกียร์ LSD

ก้อหาแลกสิ คนอยากได้เกียร์ MT เยอะแยะ

ขับรถมาลองดูเลย เกียร์ มีปัญหา รึเปล่า

โพสในนี้แหละ รับสายกันไม่ทัน

ไปโดนอู่ที่ไหน ฟันหัวแบะ มา่ล่ะสิท่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้