สอบถามเรื่องการเช็คโค๊ดNV

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย pickky, 14 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pickky

pickky New Member Member

72
    0
    0
    :Dสงสัยครับคือรถผมมันกินน้ำมันเครื่องมากเลยครับอยากรู้ว่าเครื่องมันมีความบกพร่องอะไรบ้างครับ เป็นเครื่องคาบูมันเช็คได้ไหมครับ

2. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    สงสัยแหวนหลวมแล้วครับ ตอนเร่งมีควันขาวอ่ะป่าว....

รอท่านผู้รู้อีกที

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    มีควันขาวออกท้ายรถมั้ยครับ....มาเวลาไหน....เร่งธรรมดามีมั้ย....หรือมีเฉพาะเวลามีโหลด(น้ำหนัก+ขึ้นเนิน)
    เป็นไปได้หลายสาเหตุครับ........ยางรองตีนวาล์วเสื่อมก็เป็น(ตัวนี้ถูกหน่อย).....แหวน+ลูกหลวมก็เป็น(อันนี้งานช้าง)
    ส่วนเครื่องคาร์บูเช็คโค้ดไม่ได้ครับ

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามพี่ๆโซนขอนแก่นเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้