ผมถามหน่อยครับพี่น้องครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย 3sgte, 1 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    อยากทราบการประมาณราคา เฉยๆ นะครับว่า HONDA EG 3DOORS
    ถ้าต้องการซื้อทั้งคันเอาเเบบตัดมานะครับ คือว่าจะเอามาสับ ของกับรถบ้านเรา
    ราคาขายทั้งคันที่เซียงกง อยู่ที่เท่าไรหรอครับ เอาราคากลางๆ ก็ได้ไม่ต้องเเม่นมากครับ อยากทราบราคาครับจะลองไป ไปคำนวณว่าจะซื้อที่แต่งมาแล้วดีหรอว่าจะซื้อแบบนี้ดี แล้วมาสับของเอา

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    แสน นึง มั๊ง ครับ

แล้วแต่เครื่อง + Option ด้วย

ราคานี้ น่าจะ ตัว topๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 พฤศจิกายน 2009
  3. Dunkinz_1pt

Dunkinz_1pt New Member VIP

232
    14
    0
    เดิมๆ คาบู ขายทั่วไปมีทะเบียน 130k-140k ได้มั้งคับ !!

4. ppakin

ppakin New Member VIP

98
    0
    0
    อยากรู้ด้วยคนฮะ

5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ตอนนี้แสนนิดๆครับเครื่อง B16 แบบเต็มๆ

6. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    ที่ถามนี้คือ หัวและท้ายตัดจากญี่ปุ่นนะ

7. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    หัว-ท้ายตัด เครื่อง D15B อุปกรณ์ภายในครบ ๆ ราคาอยู่แถว ๆ 70,000 ~ 80,000.-
    เป็น EG4 นะ อยู่ที่ว่าของครบแค่ไหน ตั้งแต่ล้อยันหลังคาเลยป่าว

ถ้า EG6 (เครื่อง B16 สด ๆ ภายในตุ๊กแก ครบ ๆ สวย ๆ ) 110,000 +

ทั้งนี้ไม่รวมของแต่งฯ ที่ติดมา หรือ option บางอย่าง เช่น Moonroof

ถ้ามี 3d อยู่แล้ว และต้องการเปลี่ยนเครื่องด้วย แนะนำหาซื้อหัวตัดที่มีภายในให้ครบทั้งคัน ส่วนด้านท้ายหาอุปกรณ์มาทำเพิ่มเอา อาทิ เช่น ตัวยึดล้ออะไหล่ เหล็กยึดเบาะหลัง หูยึดเบลท์ ราคาที่ทำออกมาจะถูกกว่าซื้อทั้งหัวตัด-ท้ายตัด

ถ้ายังไม่มีรถเลย แนะนำที่แต่งมาแล้ว จะถูกกว่าทำเอง แต่ต้องดูสภาพรถดี ๆ
    กำเงิน 250,000.- มองหาได้เลย ราคานี้มีเจอตัว top สวย ๆ ถ้าทำเองให้เป็นตัว top ผมว่าต้องมีไม่ต่ำกว่า 300,000 แน่(ยำจาก 2 คัน เป็นคันเดียว) เหนื่อยหน่อย แต่จะได้สภาพ ความสวย ความเนียน และความภูมิใจ ถ้ารักการแต่งรถทำรถก็จัดไป

หรือ จขกท. จะต่อหัว-ท้าย แปะ plate แบบเนียน ๆ เลยล่ะ :D

โชคดีครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 พฤศจิกายน 2009
  8. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    แนะนำซื้อครึ่งคันหน้าเพื่อที่จะได้ของครบๆ เครื่อง+สายไฟ ช่วงล่างหน้าทั้งแพ

แล้วค่อยซื้อพวกภายใน กระจกชา รายละเอียดต่างๆเก็บเอาทีหลังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้