ระวัง กันไว้นะครับ LOGIN ...... NICK007 .ตอนนี้มันกลับมาหลอกขายของอีกแล้ว ครับดูลิงค์ด้านล่าง.....

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย LEE YUKARI, 11 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LEE YUKARI

LEE YUKARI New Member Member

441
    6
    0
    ก่อน หน้านี้ ผมได้ ลงขายรถผมนะครับ กะ เอามาลงทุน ซื้อ เครื่องจักร เพี่ม และได้รู้จักคนคนนึงในwebนี้
    login มัน คือ nick 007......มัน อยู่ในweb cb3 และ ในเว็บหลักของเรา นี้ครับ ..........
    จาการ ที่เรา ได้พูดคุย กันมา ดูและไม่น่ามีอะไร นะครับ เขาสนจัยรถผม ผมก็คุยกันตรงๆว่า ต้องการเงิน ไปซื้อเครื่อง มือ ทำมาหากินเพี่ม .........................
    วัน นึง ทาง nickk007 มัน มาดูรถผม และได้ ขอซื้อ ผม ในราคานี้ ..**** ...ซึ่งผมบอกว่า มัน ไม่ไหว แต่ทาง nick007 เขาบอกมีงบมาเท่านี้ จรีงๆ .......ผม เอง ....ก็เห็นว่า เขา ก็คุยดี รูปร่างหน้าตา บุคลิกดี น่าจะมีความจรีงจัย ต่อ กัน .........ก็เลย ลดราคาไห้เขาไปนะครับ ตามที่เขาต้อง การ แต่ ผมก็ขอ วิทยุ cd /ล้อ volk daytona คืน เอาล้อ อื่นไส่ไห้ .......ทางnickk007 มัน ก้อโยเย ตื้อ........สรุปผมก็ขายแบบที่ไม่ถอดอะไรเลยแต ขอ ค่าล้อ อีก5000 โดยไห้ ชำระโอนเงิน เข้าบัญชี หลังสิ้นเดือน งวดเดียว ......ทางnickk007 มัน ก็บอก แนว ว่า เดือนล่ะ1000.....ล่ะ กัน จ่ายค่ารถแล้วตังหมดบัญชี จะเติมแก็สกลับเหลือ อยู่200 บาท ไอ้เราก็เห็นจัย เขาคงไม่มีรถไช้ดว้ย ไอ้เราก็โอเค เห็นว่าเขาไม่มี เราก็เลยยอม .......ถูกกว่าผ่อนมอไซค์อีก.....
    .......................
    หลังจาก มันได้ รถผมไปนะครับ .........................จำได้ไหม มันบอกไม่มีตัง.......เหลือเงิน 200 บาท ...
    มันโทรหา ผมจำทำโน่นทำนี้ ทำนี้ ผมเองแนะนำทุกอย่างๆดว้ยความจรีงจัย มาหาผม- โทรหาผม บางที่ ผมต้องไช้รถผมเอง พามันไปล้างไฟ ซื้ออะไหล่ มันไม่ช่วยออกเลย ตรงนี้ผมก็ไม่ซีเรียสมากนะครับ หยวนๆไป ครับ .เพราะถือว่าเขาก็ช่วยผม .ได้ซื้อ เครื่อมือ ทำมาหากิน ไห้
    ต่อมา ผม ไปเจอโพส แลก ล้อ ของ ผมก็เลย โทรไปหามัน และคุยกันว่า ถ้าไม่ชอบล้อที่ไห้ไป ก็คืนผมสิครับ มัน ก็อ้าง ต่างๆนาน เพื่อมีไครจะเอา ชาเร้นมาแลก ..............
    ต่อมา มันก็ โทร มาคุย เรื่องทำสี แล้ว มัน ก็เอารถไปทำสี อีก ขนาดมันไม่มีตังนะครับ โปรเจค มันเยอาะมาก ..........แต่โปรเจค คืนตัง ผม มันคงไม่ได้คิดหรือ ว่าลืม มั่ง ...........
    ล่าสุดถึงสิ้นเดือน ผมโทรไปคุย กับมัน มันบอกว่า เดี่ยว บ่ายๆ มัน โอนไห้ แล้ว มันก็ไม่โอน ...ผมโทรไป อีกที มัน ก็บอก อีก แป่บหนึง......ผมก็รอ ......แล้ว โทรไป อีก คราวนี้ละครับ ..........โทรไม่ติดแล้ว ..............

........อันนี้ อยากฝากไว้นะครับ .......เงิน 5000........ที่สูญไป ผมไม่เสียดาย เท่าความรู้สึกดีๆคนเรา คบกัน คอเดียวกัน เล่นรถดว้ยกัน ...........แค่นี้เองเหรอ ที่ตอบแทนกัน ............ทุกวันไม่ได้หวังได้คืน แต่แค่อยากไห้เป็นอุทาหรณ์ครับ .........

ทำไมต้องมาหลอกกันได้ ครับ...........ฝากประสบการ์ครั้งนี้นะครับ ผมเองก็ค้าขายใน พท. webนี้ .......อยากฝากย้ำเตือน พี่ๆเพื่อน ทุกท่านครับ ......... ไครจะขายของไห้มัน อย่าไปขายนะครับ มันชอบ ผ่อน แล้ว ชี่ง หนี

ลิงค์ครับ ..http://racingweb.net/forums/showthread.php?p=10635179&posted=1#post10635179

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มกราคม 2010
    ek_standard, Due_EG, tana_art และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  2. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เสียความรู้สึก จริงๆครับ

3. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    ดูจากกิจการของคุณแล้ว ไม่นานก็ได้คืนแล้วล่ะครับ

เผลอๆได้มากกว่านั้นเยอะเลย:D:D:D

แต่ก็อย่างที่ว่าน่ะครับของบางอย่าง

มันมีคุณค่าทางจิตใจ:mad::mad::mad:

4. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    มีอีกแล้วเหรอ

5. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ทํากันได้นะคับ

6. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    หาคนขายใจดียังงี้ยากนะ ผมซื้อรถมาพอต่อรองราคาเสร็จ ยังโดนถอดของออกเลย ถึงบ้านพอดูโคตรเซ็งเลย

7. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    แหม....นิสัยเสียจริงๆ.....

ไม่รู้จะสำนึกได้หรือเปล่าหากมาอ่านกระทู้นี้

ยังไงก็เอาใจช่วย ให้จบกันด้วยดีนะครับ....

เคยเอางานเซาะร่องจานเบรคไปให้ทำ ผมที่ไปจากชลบุรีน่ะ

8. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
  9. LEE YUKARI

441
    6
    0
    จำได้ครับ ..........

10. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    แหม่ คนแบบนี้มีเยอะครับ
    ระวัง ๆ ด้วยนะครับ

ขอให้ได้เงินไว ๆ
    จริง ๆ แบ้วจำนวนไม่เยอะนะ
    แต่ถ้าถือว่าซื้อใจ และสันดาน แพงไปหน่อย

11. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    คงจะเสียความรู้สึกมาก

เอาใจช่วยคับ:):):)

12. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    เจ้าตัวอ่านแล้วเข้ามาหน่อย อย่านิ่งเฉย ทำตัวแบบนี้มานไม่ดี

13. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    โอกาสที่เจ้าตัวจะออกตัวมาเเจงคงน้อยมากเเล้วหละครับ

ถึงขนาดเปลี่ยนเบอร์หนี คงเลิกใช้ Login นั้นไปเเล้วด้วยนั่นเเหละ ผมว่านะ

เเย่มาก

14. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ไว้ใจใครไม่ได้เลยคับ

สมัยนี้

15. Tensino

Tensino Legend (R.I.P.)

151
    10
    0
    บางทีนะครับบางที บางทีเงินเล็ก ๆ น้อย ๆ ก็ถือว่าเสียแล้วเสียไป เราหาใหม่ได้เจอกว่านั้นหลายเท่าตัวนัก ดีกว่าเสียเวลาไปตามเงินเล็ก ๆ น้อย ๆ กับคนโง่ ๆ ที่ไม่รู้จักคิดรู้จักใช้สมอง ....... มิตรภาพราคาถูกแบบนี้กระจอกมาก อย่าไปเสียเวลาตามคืนเลย

มิตรภาพราคากระจอกที่ผมว่า เกิดได้กับคนทุกเพศทุกวัย และทุกฐานะ พ่อแม่ดี ลูกออกมากินไก่ในน้ำเยอะแยะไป ทำดีกับพวกมันกลายเป็นเราเลว พอเราเลวกับพวกมันกลายเป็นคนดีของพวกมัน อย่าไปเสียเวลาเลยคุณ ถือว่าซื้อไก่ให้เหี้ยมันแดกแล้วกัน นึกถึงมันให้เสนียดติดกบาลพวกเราเปล่า ๆ บางทีการศึกษาไม่มี พื้นฐานทางฐานะสังคม ความอบอุ่นในครอบครัวไม่ดีก็เงี้ยะแหละคุณ

16. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    เสียความรู้สึกแทน

17. Day78

Day78 New Member Member

30
    0
    0
  18. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    เสียความรู้สึกเลยแบบนี้ ขอให้เครียกันลงตัวโดยเร็วไวนะครับพี่

19. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    ทำทาน ไปเถอะ ครับ
    อย่างน้อยก้อเอาเงินแค่นี้ซื้อมันได้
    ยังดีกว่ามันทำเชี้ยกะเรา มากกว่านี้

รถที่ขายให้มันทำการ โอนเรียบร้อยใช่มั๊ยครับ ยังไงเก็บหลักฐานต่างๆไว้ด้วยล่ะครับ
    ระวังมาน เอาไปทำ เชี้ยๆ แล้วเด๋วงาน เข้าเรา

---------- Post added at 16:24:35 ---------- Previous post was at 16:24:20 ----------

ทำทาน ไปเถอะ ครับ
    อย่างน้อยก้อเอาเงินแค่นี้ซื้อมันได้
    ยังดีกว่ามันทำเชี้ยกะเรา มากกว่านี้

รถที่ขายให้มันทำการ โอนเรียบร้อยใช่มั๊ยครับ ยังไงเก็บหลักฐานต่างๆไว้ด้วยล่ะครับ
    ระวังมาน เอาไปทำ เชี้ยๆ แล้วเด๋วงาน เข้าเรา

20. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ทำกันได้นะคนเรา

21. เล_จิงๆๆ

22. LEE YUKARI

441
    6
    0
    ........ขอบคุนทุกท่านครับ .....ความรู้สึก แบบนี้ ......เราดีกับเขา แต่ทำไม เขาทำกับเรา..........เพียงแค่ ฝากเตือน เพื่อน ...พี่ๆน้องครับ เรื่อง เงิน ผม ไม่อยากเรียกร้อง ........นะครับ .........ทุกวันนี้คนดีมี คนไม่ดี ก็มี รู้หน้าไม่รู้จัย ......ขอบคุน ที่ ตามอ่านกระทู้นะครับ ....
    ......ย้ำเตือน ระวังกันหน่อยครับ ........

23. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เสียความรู้สึกเลยคับ เมื่อคนดีๆเจอพฤติกรรมคนเอาเปรียบแบบนี้ หลายๆคนคงเซ็งกับเรื่องที่เกิดขึ้นคับ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคับ

24. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    ทำกันได้เนอะ ใจดีหน่อยชักดาบซะงั้น

25. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    น่าเห็นใจครับผม

แต่ที่ผมเจอมา คนขายของบางคน

ผมต่อราคา 200 บาท ถ้าจำไม่ผิดน่าจะ 4200 ผม วต่อเหลือ 4000 ทั้งที่ผมขับรถไปเอาถึงที่ เค้าก้อไม่ลดครับ

ไม่ลดให้ ผมไม่ว่าครับ

แต่เอาผมไปเที่ยวพูดกับคนอื่น โห ของถูกขายถูกแล้ว แม่มยังอุส่าต่อ .... ประมานนี้ -*-

เจอแบบนี้ อย่าให้มีโอกาสเอาคืน อิอิ ^^

---------- Post added at 19:53:43 ---------- Previous post was at 19:53:26 ----------

น่าเห็นใจครับผม

แต่ที่ผมเจอมา คนขายของบางคน

ผมต่อราคา 200 บาท ถ้าจำไม่ผิดน่าจะ 4200 ผม วต่อเหลือ 4000 ทั้งที่ผมขับรถไปเอาถึงที่ เค้าก้อไม่ลดครับ

ไม่ลดให้ ผมไม่ว่าครับ

แต่เอาผมไปเที่ยวพูดกับคนอื่น โห ของถูกขายถูกแล้ว แม่มยังอุส่าต่อ .... ประมานนี้ -*-

เจอแบบนี้ อย่าให้มีโอกาสเอาคืน อิอิ ^^

26. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    มาปูเสื่อรอคับ

27. mink_b16

mink_b16 New Member Member

45
    1
    0
    รู้สึกแย่แทนเลยคะ

28. CITY_SX8

CITY_SX8 New Member Member

36
    2
    0
    แทนที่จะได้คนที่รักรถเหมือนกันกับทำให้เสียความรู้สึก แทนที่ตอนแรกบอกไม่ให้ไปเลยจะดีกว่าจะได้ไม่เสียความรู้สึก ดีกว่าบอกจะให้แต่ไม่ให้กัน

29. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ไม่มาหรอกคับ :sad::sad::(

30. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    คนเรา ให้ใจไป แต่ ไม่ใจตอบ เห็นใจเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้