ถามพี่ๆเรื่องเคลมประกันหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย pandabank, 10 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    เรื่องมีอยู่ว่า

วันที่ 9/3/53 รถผมถูกแท็กซี่ชนท้ายมาซึ่งผมเป็นฝ่ายถูกและก็ตกลงเคลียร์ประกันได้ ซึ่งประกันของแท็กซี่คือ บ.อิทรประกันภัย ก็ได้ออกใบเคลมให้เพื่อนำรถเข้าอู่

แต่เรื่องก็เกิดขึ้นคือว่า วันนี้ผมได้เอารถเข้าอู่ในเครือของ บ.อิทรประกันภัย ทางอู่บอกกับผมว่าให้ผมเอารถเข้าอู่ของวิริยะ(รถผมประกันวิริยะ)แต่ตอนที่เกิดเหตุประกันผมยังไม่ได้ต่อเนื่องจากประกันของเก่าหมดแล้ววิริยะจะมารับผิดชอบรถผมได้ไง(ถูกไหมครับ)ผมจึงเกิดข้อสงสัยว่า ทั้งที่ผมเป็นฝ่ายถูกแต่ทำไมผมต้องเอาเข้าอู่ประกันของผมซึ่งจิงๆแล้วต้องเข้าอู่ตามที่ใบเคลมออกให้(นั่นคืออู่ในเครือ บ.อิทรประกันภัย)ไม่ใช่หรอครับ

คือตอนที่ชนหง่ะคับรถผมประกันยังไม่ได้ต่อเพราะประกันผมหมดวันที่ 26/2/53 เหตุเกิดวันที่ 9/3/53 และผมต่อประกันอีกครั้งวันที่ 3/4/53

ยังไงรบกวนพี่ๆที่มีความรู้เกี่ยวกับเรื่องประกันช่วยตอบให้ผมหายสงสัยหน่อยครับ.....ของคุณครับ

2. James--omac117

James--omac117 Active Member VIP

4,535
    8
    38
    เค้าอาจจะหวังดี เพราะว่าอู่ที่รับประกันวิริยะ ถือว่ามีคุณภาพระดับนึงครับ
    ถ้าอู่ที่เข้า รับทั้งของวิริยะ และ อิทรด้วย ก็ไม่มีปัญหาครับ

3. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    เพราะที่ผมเข้าไปวันนี้เขาบอกว่าต้องใช้สำเนากรมธรรณ ใบขับขี่ และทะเบียนรถ

ผมเลยงงครับว่านี่ผมเป็นฝ่ายถูกหรือผิดกันแน่

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:46:25 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:46:01 ----------

เพราะที่ผมเข้าไปวันนี้เขาบอกว่าต้องใช้สำเนากรมธรรณ ใบขับขี่ และทะเบียนรถ

ผมเลยงงครับว่านี่ผมเป็นฝ่ายถูกหรือผิดกันแน่

4. James--omac117

James--omac117 Active Member VIP

4,535
    8
    38
    ประกันเค้าจะออกใบเหลืองให้ มันมีบอกครับว่า ถูก ผิด หรือ ประมาทร่วม ครับ

5. อ้าว!!!! ไปโดนอีท่าไหนเนี่ยพี่

6. 4A-GEU

4A-GEU Member Member

581
    13
    18
    ประกันชั้นอะไรครับ???

น่าจะเป็นการให้เราติดต่อประกันของเราเพื่อเปลี่ยนใบเคลมเป็นของฝั่งเรา(วิริยะ)
    แล้วทางวิริยะประกันภัย จะไปเรียกเก็บค่าซ่อมจากทางอินทรประกันภัยเอง
    โดยฝั่งเราจะได้ใบเคลมของวิริยะมาก็สามารถจัดซ่อมตามอู่ในเครือของวิริยะได้ตามปกติ

ยังไงลองโทรไปสอบถามวิริยะประกันภัยเพื่อความชัวร์นะครับ

ตามด้านบนเลยครับพี่แบ้งค์

ปล.เจ้าของอู่มาเอง อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้