ขอถามเรื่องชุดซ่อมดิสเบรคEVOIIIหน่อยครับพี่ๆ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย RedHeAd, 13 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RedHeAd

RedHeAd Guest

0
    0
    0
    รถผมดิสเบรคหลังเป็นEVOIII มีปัญหาเวลาขึ้นเบรคมือครับ มันทำงานข้างเดียว
    พอดีว่าใช้ๆไปแล้วขึ้นเบรคมือ ปรากฏว่ารถไหลครับ เอาไม่อยู่ พอดีได้มีโอกาศเข้าไปเช็คที่อู่แถวบ้าน ช่างเลยลองยกรถขึ้นแล้วทดสอบเบรคมือ ก็เลยได้เห็นกับตาว่า อีกข้างนึงล้อล็อกอยู่ แต่อีกข้างนึงหมุนติ้วเลยครับ ไม่มีแรงบีบที่จานเลยครับ(แต่เบรคเท้า ระบบน้ำมันใช้งานได้ปรกติครับ ล็อกอยู่ 4 ล้อ) ช่างก็เลยสันนิฐานว่า ตัวกระบอกที่เป็นเกลียวที่เวลาสายเบรคมือมันดึงแล้วมันจะหมุนขยับออกมาดันลูกสูบเพื่อมาบีบจานเบรค ตัวนั้น อาจจะรูดหรือเสียครับ ทำให้ลูกสูบไม่ขยับเวลาดึงเบรคมือ
    ผมเองก็ไม่รู้เรื่องระบบการทำงานจริงๆของเบรคมือว่ามันทำงานยังไง แต่ก็พอจะนึกภาพตามที่ช่างเค้าอธิบายให้ฟังพอจะเข้าใจนิดหน่อยครับ

ผมเลยอยากจะขอถามพี่ๆว่า อู่ในบ้านเรามีอู่ไหนที่ซ่อมระบบเบรคEVOIIIได้ครับ แล้วอะไหล่ชุดซ่อมเบรคEVOเราพอจะหาซื้อได้ที่ไหนหรอครับ หรือว่าต้องซื้อยกชุดมาแล้วมาแยกเอาอะไหล่ตามต้องการ ถ้าที่ไหนมีอะไหล่ขายหรือ ถ้ามีอู่ไหนที่ทำเบรคEVO ดูแลระบบช่วงล่างEVOครบวงจร แนะนำผมได้เลยครับ จะรีบไปใช้บริการครับ ไม่อยากขับแบบนี้เลย เวลาไปจอด หรือเกิดเหตุฉุกเฉิน กลัวรถไหล เอาไม่อยู่
    ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับผม ถ้ารถแท้เมื่อไหร่จะมาเข้า Club กับพี่ๆทุกคนครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ผมแนะนำ www.mitsusport.com ครับ
    ช่วงล่างทั้งหมดของผมทำและจบที่นี่ครับ

3. 4g63T_ Evo

4g63T_ Evo Guest

0
    0
    0
    เบรคมือหลัง

ลองเช็คสายเบรคมือครับ ว่าตายหรือป่าว ของ ผมก็ใช้ได้ข้างเดียว ของ ยกดู ปรากฎว่า สายเบรค ตายไป ข้าง นึงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้