ขอข้อมูลเกี่ยวกับแผ่นแดมป์ครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย noappear, 6 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. noappear

noappear Guest

0
    0
    0
    ใครมีข้อแนะนำอะไรในการแดมป์ประตูกับกระโปรงหลัง เช่นความหนากี่มิล ถึงดี กว้าง ยาวต่อแผ่นเท่าไรที่มีขาย แผ่นแดมป์ในตลาดมียี่ห้ออะไรบ้าง ฯลฯ ขอคำแนะนำในทุกมุมมองหรือถ้าใครเห็น link ไหนขายแผ่นแดมป์ที่ราคาน่าสนใจก็โพสต์ไว้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ข้อมูลแบบเปะๆ ต้องลองหาตามเน็ตนะคับ

แต่ผมแนะนำล่ะกัน ถ้าอยากจะเล่น ให้ลอง 2 ยี่ห้อนี้คับ

1. Accumat
    2. American Dynamic

ร้านทั่วๆไปก็ทำกันอยู่รวมค่าแผ่นแดมป์ค่าติดตั้ง ราคาก็มีตั้งแต่ร้อยกลางๆ-พันคับ

3. pumpum

pumpum New Member Member

45
    1
    0
    แนะนำที่บ้านหม้อเลยครับ
    American Dynamic แผ่นละ 480
    NoiseKiller 380

แนะนำ American Dynamic เช่นกันครับ เพราะทำในไทย จะเหมาะกับสภาพอากาศบ้านเรามากกว่า หนากว่า แผ่นใหญ่กว่าหน่อย (เกือบ 10cm) แผ่นนึงจะเกือบพอดีฝากระโปรงหลังเลยครับ ขาดบ้างนิดหน่อย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มีนาคม 2007
  4. noappear

noappear Guest

0
    0
    0
    ร้านอยู่ตรงไหนครับ ตึกไหน รบกวนช่วยแจ้งด้วยครับ จะไปซื้อครับ

5. pumpum

pumpum New Member Member

45
    1
    0
    บ้านหม้อพลาซ่าชั้น2 ร้าน บีเอสซาวด์ครับ

ยังไงก็เอาซัก 4 แผ่นนะครับถึงจะคุ้ม ถ้าซื้อ2แผ่นก็ 1000 นึงแล้ว ไหนจะค่าน้ำมันรถอีก ไปแดมป์ที่ร้าน 2 บาน 1500 ไม่เหนื่อยด้วย (แต่ทำเองเนี๊ยบกว่าอ่ะ แต่โครตเหนื่อย เปลืองไฟค่าไดร์)

แก้ไข ยี่ห้อ noisekill เป็น Sounddamper นะครับ จำผิด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มีนาคม 2007
  6. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    ถ้าชอบประหยัด ไม่มียี่ห้อก็แนะนำที่ร้านผสมสีรถยนต์ทั่วไปเลยคับ แผ่นแดมป์ แผ่นละ160-180 ถ้าจำไม่ผิด แต่กาวเหนียวมากหน่อยนะ แต่ประหยัดดีครับ

7. pnpn

pnpn New Member Member

45
    2
    0
    DLS ก็หนาน๊า แต่จะแพงกว่า American Dynamic

8. noappear

noappear New Member Member

63
    0
    0
    ลืมบอกไปว่าตอนนี้ติดเรียบร้อยแล้วครับ ของ american ครับ ก็เหมามา 1 กล่องเลย แถม damp กระโปรงหลังไป 2 แผ่นอีกต่างหาก แดมป์เสร็จแล้วก็ไม่อยากทำอะไรกับรถแล้วครับ happy มากๆ เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้