เตือนภัย หลุมระเบิดแม๊ก !!!!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย *+* โต้ง *+*, 27 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    วันนี้เจอมา ดีที่ไม่ได้ โครม ลงไปด้วย

สถานที่ : เลนซ้าย สะพานข้ามทางรถไฟ ตลาดปีนัง
    จาก 5 แยก ณ ระนอง มุ่งหน้า พระราม 3

หลุม ลึกๆ คม 3 หลุม หลุมแรกทางขึ้น พอดีไลน์ล้อซ้าย

หลุมที่ 2 ไลน์ล้อขวา อยู่กลางสะพาน อันนี้อันตรายสุด เพราะมองไม่เก็นจนกว่าจะถึงตัว

หลุม3 ไลน์ล้อซ้าย ทางลง

ไม่รู้ว่ามันจะมีเพิ่มอีกมั้ย เพราะว่าสะพานพึ่งซ่อม เดือนก่อน เรียบๆได้ไม่นาน นี่มีหลุมดัก... เข้าให้

ล้อกว้างๆ อาจจะพอไหว เพราะหลุมยังไม่กว้างมาก

แต่ถ้าล้อเล็กๆยางบาง 215/45 หรือ 40 มีสิทธิ์กระจายซักอย่าง ไม่ยาง ก็ล้อ ไม่ก็ช่วงล่าง

อันตรายอีกอย่างคือ.....สะพานมันแคบมาก แทบจะพอดีรถ 2 คันโยกหลบเสี่ยงโคตรๆ

ขับตามคันหน้ามากๆ ก็จะมองไม่เห็นซะอีก

ผ่านไปก็ระวังด้วยคับ ใครแจ้งหน่วยงานได้ก็ช่วยๆหน่อยคับ
    :D

2. 50629195

50629195 New Member Member

70
    0
    0
    ขอบคุณคับ

ถนนประเทศไทยนี่ เยี่ยมไปเลย !!

3. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    เมื่อวานเพิ่งครอสแรลลี่ตรงนั้นเองหว่ะเมิง เตือนช้าไปแร่ะ ดีนะไม่เปนห่าไร

4. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    ลุยเลย ไม่ต้องเบรค

5. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    ขอบคุณคับ

6. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ขอบใจมาก โต้ง ที่มาเตือน

ว่าแต่ลงเองไปแล้วหรือป่าวหว่า หวังว่าคงไม่นะ

---------- Post added at 23:34:23 ---------- Previous post was at 23:34:07 ----------

ขอบใจมาก โต้ง ที่มาเตือน

ว่าแต่ลงเองไปแล้วหรือป่าวหว่า หวังว่าคงไม่นะ

7. Taseetong

Taseetong New Member Member

283
    7
    0
    ** มี อีก ที่ คับ ถนน ทางด่วนกาญจณาภิเศก อยู เลน ซ้าย สุด ก่อนขึ้นสะพาน แล้วเจอด่านเก็บตังค์ตรงบางนา มุ้งหน้าไป
    พระราม2 **

8. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    หน้าเมเจอ รัชโยธิน ก็มีครับ เกิดจากเทยางมะตอยสูงขึ้น แต่ฝาท่อน้ำกลมๆกลางถนนมันยังเตี้ยเท่าเดิม หลุมใหญ่ใช้ได้ และไม่มีอะไรให้สังเกตเลย
    และมีอีกอันตรงเลยป้ายรถเมล์ไปหน่อย อยู่ระหว่างเลน 2 กะ 3 ครับ ขับระวังกันหน่อย เคยเห็นมอไซลงไปแล้วเด้งขึ้นมาเกือบคว่ำ แถมแถไปเล่นสวนอีก ดีว่าดึงกลับทัน

9. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    อันตรายคับ

หลุมพวกนี้ อันตรายถึงชีวิตเลยทีเดียว

ระมัดระวังกันไหนนะคับ

10. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    ขอบคุณครับ ที่มาเตือน

เคยผ่าน สะพาน นี้เหมือนกัน หลุมก็เยอะ ผิวถนนก็ไม่เรียบ ต้องชะลอก่อน ค่อยๆไป ไม่งั้น มีแตก มีดุ้ง แน่ๆ..........

11. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    วันนี้ ก็ โดน ซอย ร่วง คา ซอย นวล จันทร์ -*--- น้ำ ท่วม มอง ไม่ เห็น หลุม

12. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ผมไม่เข้าใจเลยว่าทำไมเค้าถึงปล่อยให้เกิดหลุมเเบบนี้ได้

ฝ่ายไหนดูเเลเรื่องนี้ทำไมไม่ทำให้มันดีดีหน่อยก็ม่ายรู้

เค้าทำงานกันยังไงหว่า หรือทำก็ได้ไม่ทำก็ได้ !! เรื่อยๆ

13. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  14. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    ขอบคุณคับ แบบนี้แหละประเทศไทย 555+

15. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ขอบคุณครับผม

16. Wit-chinjang

Wit-chinjang New Member Member

189
    2
    0
    กทม.เมืองสะสมหลุม

17. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    เหมือน rep บน ๆ ที่ว่ามา

"นี่แหละประเทศไทย"

18. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ขอบคุณครับ
    ผมว่าเส้นทาง มอเตอร์เวย์ช่วงจากแฟชั่นไอร์แลนด์ไปรังสิต ก็ไม่ไหวนะครับทางกำลังทำใหม่
    หลุมไม่มีก็จริงแต่ช่วงรอยต่อทั้งขึ้นและลงแย่มากๆห่างกันเป็นฟุตเลยระดับถนน

19. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    เมื่อวานก็ไม่ได้เบรคพี่ เพราะไม่ทันล่ะ หลบไปได้อย่างเฉียดฉิว :mad:

ยังอะยุส แค่เกือบๆ

ตอนนี้ดีหมดแล้วครับ ถนนดีเลยหน้า รร. นนทรีแล้ว มีแต่ไอ้สะพานนี่แหละ

เลนขวารู้สึกจะยังไม่มีนะ ชิดขวาได้ก็เนียนละ

20. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    เกือบโดนเมื่อเช้าตอนมาเซ็นทรัลพระรามสามแล้วครับ เต็มๆครับ ตกไปงานเข้าแน่ๆ T__T

เส้นที่โหดกว่าก็ เส้นทางรถไฟสายเก่าสุขุมวิทนะครับ

แต่ละหลุม ตกไปทีหนักแน่ๆ ระวังๆกันด้วยครับ

21. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    ถ้าขับมอไซ ไม่ล้มกันสนุกเลยหรอคับ

22. หลุมระเบิดแม๊ก !!!! 55555+

คิดได้งัย

ปล.ขอบคุณมากครับ

23. Accord CG5

Accord CG5 New Member Member

161
    6
    0
    ขอเปลี่ยนมาตกหลุมรัก ดีกว่า :eek:

24. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ผ่านทุกวัน แต่วิ่งขวา ตลอดครับ เพราะซ้ายมอไซค์ วิ่งมันทั้งเลน - -

25. kim tee

kim tee New Member Member

100
    4
    0
    .........

นี้หล่ะ กรุงเทพ ไอ้พวกบริหารประเทศแม่งวันๆ เอาแต่แดกกัน ประเทศจะเป็นเหี้ยไรไม่สน ขอให้ครอบครัวกูอิ่มไว้ก่อน เรื่องอื่นชั่งแม่ง ต้องทำใจคับ
    ขับรถต้องหูตาไวคับ ไม่งั้นมีพัง

26. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ขอบคุณที่มาเตือนกัน

27. Kong_omac

Kong_omac Member VIP

73
    2
    8
    นอกจาก โครงการถนนไร้ฝุ่น น่ามีโครงการ ถนนไร้หลุม น่ะ... อาย ฝรั่งมังค่า ไหมเนี่ย?????

---------- Post added at 20:09:17 ---------- Previous post was at 20:09:02 ----------

นอกจาก โครงการถนนไร้ฝุ่น น่ามีโครงการ ถนนไร้หลุม น่ะ... อาย ฝรั่งมังค่า ไหมเนี่ย?????

28. KENG9899

KENG9899 New Member VIP

3
    1
    0
    ล่าสุดครับ ถนนกาญจนาภิเษก เลนส์คู่ขนาน หน้าโรงเรียนเลิศหล้า
    ก่อนถึงแม็คโครบางบอน เลนส์ด้านขวาหลุมใหญ่และลึกมากๆๆๆ

ตอนบ่ายผมยังขับผ่านอยู่เลย เห็นจอดเปลี่ยนล้อกันอยู่ 3 คัน
    ทั้งเก๋งและกระบะ ผมขับมากับน้องยังคุยกันอยู่ว่าถ้าเป็นรถเราคงแย่
    ทำไมไม่ยอมซ่อมซะที

พอหกโมงกว่าผมขับกลับบ้านขับมาเพลินๆดันลืม โดนซะเอง
    ทั้งหน้าและหลังเลย รักษามาอยู่ตั้งนาน ซื้อมาตั้งหลายหมื่น เซ็งโคตรเลย
    นอนไม่หลับเลยผมเมื่อคืน เสียดาย

พอจอดลงมาดูก็เห็นข้างหน้า ก็โดนกันอยู่อีก 2 คัน กระบะ กับ วีออส
    ทั้งหน้าและหลังเหมือนกันเลย ยืนเซ็งกันอยู่เหมือนกัน

เพื่อนๆขับกันระวังหน่อยครับ ไม่รู้เค้าจะซ่อมเมื่อไหร่
    พยายามอย่าวิ่งเลนส์คู่ขนานด้านขวานะครับ แถวหน้าโรงเรียนเลิศหล้า

29. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เส้นนั้นมีรถใหญ่วิ่งเยอะก็แบบนี้ละครับ ต้องมีคนไปแจ้งถึงจะมาซ่อมแต่ต้องแจ้งไปหลายคนนะถึงจะมาเร็ว

30. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    มีมาฝากอีก 1 ที่ครับ

กลับไปดูมาแล้ว มันไม่ใช่หลุด แต่เป็นยางมะตอย
    ที่มาซ่อมขอบปาดฝาท่อ ครับ

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=vasuta&month=09-2009&date=08&group=2&gblog=23

---------- Post added at 12:38:19 ---------- Previous post was at 12:38:01 ----------

มีมาฝากอีก 1 ที่ครับ

กลับไปดูมาแล้ว มันไม่ใช่หลุด แต่เป็นยางมะตอย
    ที่มาซ่อมขอบปาดฝาท่อ ครับ

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=vasuta&month=09-2009&date=08&group=2&gblog=23

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้