หาเครื่องครับSR20 VE NEO VVLใส่P11 ครับ(น้องใหม่ครับช่วยแนะนำหน่อยครับ)

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย boat_p11, 16 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boat_p11

boat_p11 New Member Member

1
    0
    0
    :cry:พี่ๆท่านใดProเรื่องเครื่องแนะหน่อยครับ พอดีเครื่องเดิมGearพังเครื่องก็Sharpละลายครับช่างแนะนำว่าเปลี่ยนเครื่องคุ้มกว่าได้เกียร์ด้วย พอดูไปดูมาไปถูกใจ SR20 VE NEO VVL ครับแต่ไร้ความรู้ครับ ลองดูๆก็ไปเจอ แถวๆพุทธมณฑล 3.5หมื่น ไม่มีกล่องหน้าปัด แพงไปมั้ยครับ จะเลือกซื้อต้องดูอะไรบ้าง มีคนแนะนำว่าถ้าเซ็ทเกียร์ครบจะวิ่งมากๆ อยากให้ช่วยแนะนำน่ะครับ หรือถ้าใครมีผ่านๆตาจะขายหรือจะให้ไปซื้อที่ไหนช่วยบอกทีครับ ...มืด 8 ด้านเลยตอนนี้ครับ แล้ว...ถ้าใครมีอะไหล่แต่งหรือ ฯลฯ แนะนำด้วยนะครับ พึ่งรู้ว่ารถรุ่นนี้หาของแต่งยาก แต่ไม่ทันแล้วหลงมันไปแล้ว พี่พี่:cool:มีอะไรแนะนำเข้า E-mail: [email protected] ก็ได้นะครับยังใช้เว็บนี้ไม่ค่อยถนัดครับ หรือ 08-1166-1001:eek:

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ถ้า 35000 เพิ่มอีกหน่อย ได้หัวตัดนะครับ มาครบๆๆ
    แถวบ้านมีอยู่หัวหนึ่ง
    ถ้าจะหาเครือ่ง เกียร์ ก็ต้องให้มาครบๆๆ ไม่งั้นงานเข้า ขับไม่ได้แน่
    ถ้าไม่คิดอะไร วางเครื่อง เดิม ใหม่ 2 หมื่นต้นๆ จบง่าย ไม่ต้องวายสาย ประหยัดกว่าเยอะนะครับ

3. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    เห็นด้วยครับ ลงเครื่องที่มีระบบไฟฟ้าเยอะ สายไฟมาไม่ครบ กล่องไม่ดี จบยากครับ หลายท่านต้องขายเครื่องทิ้งถูกๆ ไปหาเครื่องมาลงใหม่อีกรอบ เสีย 2เด้ง หุหุ:D:D:D

4. NOOM_P11

NOOM_P11 New Member Member

173
    0
    0
    ร่วมสนับสนุนทั้ง 2 ท่านอีกแรง แต่เรื่องเงินก็ไม่เข้าใครออกใครครับ จขกท. ลองจีบมือโปรในนี้ซักท่านไปช่วยก็จะดีนะครับ ขอให้จบเร็วๆครับ

5. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    แนะนำตามข้างบนคับ ถ้ามือใหม่ช่างไม่ชำนาญ หาหัวตัว vvl ดีกว่าครับๆ ได้แอร์แบค เอบีเอสด้วย แถมได้ช่วงล่าง หน้าตัดตัวนอก ไฟเพชร คอลโซล อะไหล่อีกเพีบย ยังงัยก็คุ้มกว่าครับ
    หรือหาเครื่องตัวญี่ปุ่นก็จบง่ายคับ แรงกว่าตัวบ้านเรา แค่เกียร์ไม่เป็นไฟฟ้าให้จุกจิก ก็จะจบง่ายคับแนะนำ

ถ้าไปซื้อเครื่อง vvl ราคาถูกแพง แต่ตัดสายไฟ ของไม่ครบ/ครบ ก็มาวัดดวงต่อคับว่าของที่ได้ สายไฟที่มา ตรงมั้ย

6. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    จิงครับ เอาทั้งหัวสบายใจจบเลยทีเดียวค้าวางกูถูกกว่า แต่ถ้าเอาเครื่อง ของครบๆ(หรือดเปล่าไม่รู้นะเคยไปถามตรงหลักสีเครื่องใส่ลังไม้ไว้เจ้าจองร้านบอกครบทุกอย่างมาทั้งแพหน้า 28000 จำร้านไม่ด้แต่อยู่หัวมุมกลางซอย เจ้าของร้านผู้หญิงอะคุยดีน่าจะลดราคาได้อีก ต้องลองดูเอาเองนะครับ
    ่สว่นผมเอามาทั้งหัว 45000 จบเลยครับทีเดียว

7. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ถ้าทั้งแพ ราคาไม่แพงคัรบ น่าสน

แต่ของครบป่าว :D

8. karnsomchit

karnsomchit New Member Member

55
    0
    0
    โทรหาช่างอัศวินอู่ ASS อยู่ข้างสนามไดรฟ์กอล์ฟสุวงศ์ชัย ถนนตัดใหม่สนามบินน้ำ นนทบุรี ด่วนเลยครับ มีเครื่องพร้อมหัวสายไฟครบได้ทุกอย่างครับพร้อมรับวางให้ด้วยทีเดียวจบ ผมก็ไปวางมาแล้วไร้ปัญหา
    โทรคุยก่อนก็ได้ครับ ช่างอัศวิน (ช่างนิสสัน) 0818633767 บอกคุณจี๊ดแนะนำมาครับ
    ราคาเป็นกันเองครับ

9. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    ใช้งานดีไหมครับ อัตราการสิ้นเปลืองเป็นอย่างไรบ้าง ติดแก๊สด้วยปะครับ :D:D:D

10. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ผมได้มาแบบยกแพ สายไฟตัดซุ้มล้อ นอกนั้นถอดปลั๊ก ราคายัง35000 เลย ซื้อแบบทั้งหัวดีกว่าครับ อุ่ไหนก็วางได้แบบนี้ ติดแก็สด้วยนี้ประหยัดมาก โลละ80-90ตังค์
    ถ้าซื้อยกแพ สายที่ไม่ควรตัด
    1. สายไฟกล่อง ecu
    2.สายไฟกล่องเกียร์+สายไฟกล่อง shift
    3.สายไฟหน้าปัด
    นอกนั้นตัดก็ได้ไม่ตัดก็ดี เพราะต้องเอามาจั๊มเข้าสายเดิม
    อุปกรณ์

1.เครื่อง+เกียร์+เพลา
    2.หน้าปัด (มีกล่องข้างหลังหรือไม่มีก็ได้)+คันเกียร์ ปลั๊กอย่าแตก
    3.ปั๊มติ๊ก ถ้าไมใด้ตรงรุ่น ก็เอาพวก เจโบใส่ ตรงรุ่นมันจะกระบอกยาวกว่าปกติ
    4.กล่องเครื่อง+กล่องเกียร์+กล่องบอกตำแหน่งshift
    5.เลขเครื่องตรงกับเอกสารและกล่องecu(ส่วนใหญ่เขียนไว้)

เอามาเท่านี้ก็วิ่งได้สมบูรณ์แล้วคับ

11. PreseaR10

196
    1
    18
    ทำไมของผมวิ่ง โลละ1.10-1.20 อะครับ หัวฉีดนะนี่.....

12. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    แต่ของผมวิ่ง 1.6 บาท ในเมืองล้วนๆ

13. pee-ae

pee-ae New Member Member

161
    2
    0
    อะนะแค่นี้ก็ประหยัดแล้ว ของพี่ 3.80 บาท เฉลี่ยแล้ววันละ 500.-

น้องอะไรนะที่ตามหาเครื่อง VVL อยู่นะ ไม่มีแพ สวยๆครบๆ
    ไม่เกินสองหมื่นสอง ถ้าเอาจริงโทรมาเดี๊ยวชี้เป้าให้
    เก็บส่วนต่างเอาไว้เป็นค่าวางเหอะ ที่เจอมามีตั้งแต่หมื่นแปด
    (ขาดกล่องจอไมล์ มี3-4ตัว ถ้าไม่เอาเลขเหลือหมื่นห้า)
    ราคาสองหมื่นสองของครบเครื่องสวย
    ถ้ารอต้นเดือนหน้าได้มีตู้รู้จักกันมีของมา ราคาไม่แรง
    เดี๊ยวราคาคุยให้

14. PreseaR10

196
    1
    18
    สงสัยจะพอกัน ถ้า ตจว.ได้ โลละบาท

15. RED-INFINITI@z-troy

527
    8
    0
    ของผม vvl ลงกับบอดี้ r10คับ ถ้าวิ่งประมาณ150+ จะตกโลละ1.3-1.8 ถ้าวิ่งในเมืองไม่เกิน120ยังงัยก็ไม่เกิน1 บาท หัวฉีด อีมี่

16. 2.2vtec

2.2vtec New Member Member

65
    0
    0
    ขอโทษครับขอเบอร์โทรศัพท์คุณได้ไม๊ครับผมสนใจเครื่องตัวนี้อยู่เหมื่อนกัน

17. pee-ae

161
    2
    0
    085-1815130 ถ้าจะเอาโทรมาจะพาทัวร์
    พรุ่งนี้ตู้เปิดผมสั่งเครื่องG16Aไว้ 3 ตัว
    ผมต้องเข้าไปร้านนี้อยู่แล้ว
    ถ้าจะเอา VVL จะได้คุยให้

18. PreseaR10

196
    1
    18
    อยากไปดูด้วยจังเลย ถ้าติดไปด้วยได้ปะครับ....:eek::eek::eek:

19. pee-ae

161
    2
    0
    กอฟล์ อย่าลืมท่อพี่นะถ้า 2.2' ไม่มี เอาเป็น 2.4' แต่ต้องใช้พักกลาง
    2 ใบนะ วันนี้เปิดฝาเครื่องแล้วงานเข้าวะ วาวล์ยันไป 1 สูบ
    ยังดีนะที่อู่มีฝาบีมกองอยู่ยังพอมีอะไหล่
    พรุ่งนี้แยกร่าง ท่อนบน-ล่างดูว่ามีไรไปอีกป่าว ถ้าไม่มีก็
    ล้างตับ-ใต-ใส้-พุงทุกชิ้น เริ่มนับหนึ่งใหม่ พอรับได้
    แต่ถ้ารื้อมางานเข้าอีกก็ต้องเปลี่ยนเครื่อง
    ตอนนี้มองสองสเต๊ป
    ตัวแรกบีมแดงเหมือนเดิม ของแต่งเพียบ แคม-พูเล่-ฟลายวีล
    -คลัช ฯล.แต่ราคาแพงโครตๆ ดันมาทั้งแพ
    ตัวที่2 บีมขับหลัง Dual Valve มายำกับเครื่องตัวบีมแดง
    เปลี่ยเกียร์เป็นขับหน้า เพิ่มค่าตัวอีก 3 หมื่น เบ็จเสร็จกว่าจะจบ
    รวมแล้วประมาณ8-9หมื่น แต่แดก 2ZZ สบายๆ
    ดูเหตุการณ์พรุ่งนี้ก่อนว่าจะเสียย่อยเสียยับอะป่าว
    ถ้าฉิบหายการาจ ก็เอาสเต็ปแรกก่อนจ่ายน้อยหน่อย เครื่อง
    ตัวที่พังก็ยังแยกอะไหล่ขายได้ ยังเจ็บตัวไม่เยอะ
    ถึงจะเปลี่ยนเครื่องตัวใหม่แต่เสร็จปลายอาทิตย์หน้าแน่นอน
    ยังไงฝากเรื่องท่อด้วยนะ

20. Koh nismo

Koh nismo New Member Member

371
    7
    0
    Up ครับ SR16 VVL , SR20 VVL....เชิญครับ

:cool:
    เครื่อง SR16,20 VVL - อะไหล่ - เกียร์ SR20 M/T, A/T
    ส่วนผม N1 ครับ 08-6645-6815 Koh

- เครื่อง SR16 VVL Blue ( ขับหน้า ) ชนเกียร์ขับหลังได้
    - เครื่อง SR20 VVL Black ( ขับหน้า ) ชนเกียร์ขับหลังได้
    - เกียร์ AUTO / CVT ( ขับหน้า )
    - เกียร์ M/T 5 Speed SR ( ขับหน้า )

- อะไหล่เครื่อง VVL ทุกชิ้น
    - ท่อนบน VVL
    - ท่อนล่าง VVL

21. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    พริตตี้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

22. chatchawat

chatchawat New Member Member

103
    0
    0
    พริตตี้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    นั่นซิทำไมโก๋ไม่ยอมบอกว่ามี พริตตี้น่ารักแบบนี้ด้วยอะ จะตามไปเซอร์วิสทุกสนามเลย
    ป.ล. ห้ามบอกช่างอ๊อดนะว่ามีแบบนี้ เดี๋ยวมันคิดมาก อิๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้