ตัวควบคุมสปีดแอร์blower

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย torn123, 9 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. torn123

torn123 Guest

0
    0
    0
    ตัวควบคุมสปีดแอร์blower ของผมเสียครับ ms132 สวิทย์แบบสไลค์ ปรับได้ความเร็วสองระดับเอง ตัวควบคุมความเร็วมันอยู่ตรงไหนครับไล่หาไม่เจอไม่เป็นด้วยรบกวนผู้รู้ตอบครับ

2. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18

หน้าคอนแทค อาจสกปรก ต้องลองเอา น้ำยาทำความสะอาดสิ่งสกปรก ในอุปกรณ์ไฟฟ้าและเครื่องมือทางอิเล็คทรอนิค Contact cleaner ฉีดทำความสะอาดแล้วเลื่อนสวิทช์ไปมาดู

3. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    น่าจะเป็นหน้าคอนแทคอยู่ด้านในสวิทย์ปรับแรงลมนะครับ
    หรือจะหาของมือสองเซียงกง ยกมาทั้งชุดควบคุมก็ได้ น่าจะดีกว่าครับ ถูกกว่าและจบเลย

4. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ถ้าจำไม่ผิด ผมเคยเปลี่ยน Blower ใหม่ เนื่องจากของติดรถมันไม่แรง จำได้ว่าที่ตัว Blower ไม่มีตัวคุมรอบพัดลมนะ .ใช้สวิทช์ตามรูปนั่นแหล่ะควบคุม เอ๊ะ หรือยังไง เริ่มจะแก่แล้ว เลยเลือนๆ ยังไงรอคนที่เขามีคราวน์มาตอบดีก่า หรือไม่ก็เข้าร้าน เช็คให้ ไม่กี่ตังค์หรอก ถ้า Blower ผมเปลี่ยนมา 700 บาท ลมแรงกว่าเดิม สบายๆ จะให้ดีถอดพัดลมเครื่องออก ใส่พัดลมไฟฟ้า 2 ตัว ประมาณ 1000 ค่าสวิทชเทอร์โม ค่าแรงอีก ประมาณ 500 แอร์เย็นกว่าเก่าเยอะเลย

สนใจชี้เป้าให้ ชัยไดนาโม เชียงกงปทุมวัน จุฬา ซอย 32 0-2214-1914

ไปถึงถามหาเฮียชัย เขาเห็นรถ เขาก็รู้แล้ว มาจากที่ไหน อุอุ

5. asamal

asamal New Member Member

20
    0
    0
    Note

ตัวคุมรอบ อยู่แถวๆๆ blower ครับ ลองไล่สายที่มาจาก blower 2 เส้นว่ามันเข้าไปตรงไหนก็อยู่ตรงนั้นแหละครับ คัวคุมรอบมันจะเป็น ขดลวด อยู่ในกล่องสี่เหลี่ยมครับ ฝังอยู่แถวๆๆ blower ครับ เพราะมันต้องรับลมจาก blower ด้วยครับไม่งั้นมันจะใหม้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้