ขอถามเรื่องสนาม MSL ครับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย บุคคลทั่วไปtt, 17 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    คือมีอ่านเจอมาว่ามีเก็บค่าปรับนี่ กรณีไหนมั่งอ่ะครับ ขับรถหลุด track ชนกัน แล้วมีไรอีกป่ะครับ

แล้วพี่ๆเพื่อนๆเคยโดนปรับกันเยอะสุดเท่าไหร่อ่ะครับ

อยากไปขับแต่กลัวโดนปรับเยอะ ปกติเลยไปขับแต่ที่ RCA

1. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    MSL

สวัสดีครับ

กรณีที่เกิด ส่วนมากเป็น การปะทะกัน แล้ว รถเกิดความเสียหายครับ

ผู้เช่ารถจะต้องรับผิดชอบในรถที่ตนเองขับ แม้ว่าบางครั้งจะถูกชน จนรถที่ตัวเองเช่าเสียหาย แต่ กติกา ในสนาม จะไม่เหมือน บนถนนครับ ที่มีทางเอก ทางโท

รูปแบบรถ และ ความเร็ว จะไม่เหมือนกับ RCA ครับเช่น
    1. ที่ MSL รูปแบบสนาม จะใช้ความเร็วจะสูงกว่า RCA และ ตัวถังรถ เป็น โครงเหล็ก
    2. ที่ RCA จะมี ยางแข็งหุ้มรอบคันรถ

เมื่อเกิดอุบัติเหตุ ความรุนแรงจึงไม่เท่ากัน

หากนับเป็น % จากจำนวนผู้เข้ามาขับทั้งปี อัตราการชดใช้ ค่าเสียหาย ต่ำมากครับ (หมายถึง เสียหาย ต่อคัน จากจำนวน เที่ยวทั้งหมด ทั้งปี) แต่ผมไม่ทราบแน่ว่า ค่าเสียหาย แต่ละครั้ง จำนวนเท่าไร
    เพราะจากที่เคยพบมาด้วยตนเอง ก็ ตั้งแต่ 150 บาท - 1500 บาท อัตรา และรายละเอียด กรุณาสอบถามคุณไก่ได้ครับ

แรกๆ ผมก็กลัวครับ แต่ ขับจริงๆ ก็ไม่เห็นมีอะไร ให้ระวังมือใหม่ เท่านั้นเอง เพราะ มือใหม่ อาจจะคุมรถไม่อยู่ ในรอบที่วิ่ง หาก มี มือใหม่ เยอะ ก็เลี่ยงเถอะครับ รถเสียยังซ่อมได้ แต่ คนหากประสบอุบัติเหตุ พิการ ขึ้นมา หาอะไหล่เปลี่ยนยากครับ ไม่ว่า จะเป็นกีฬาประเภทใดก็ตาม

ขอให้โชคดีครับพบกันที่ MSL แล้วจะทราบว่า สิ่งที่ทราบมา ไม่ได้เป็นอย่างที่คิด

2. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0

หวัดดีครับ....
    ในกรณีที่มีการเสียหายเท่านั้น...จะหลุดแทร็คไปชน หรือ โดนชน คิดค่าเสียหายตามของที่เสียหาย

ยางกันชน อันละ 180 บาท
    ปีกนกอันละ 550 บาท
    เพลาขับ 1600 บาท
    ล้อวงละ 950 บาท

ส่วนใหญ่ก็มีเท่านี้ครับ...ถ้าไม่เกิดความเสียหายก็ไม่มีค่าใช้จ่ายอะไรครับ...ท่านขับสนุกในราคา 350 บาท
    แต่เมื่อชนกัน..ก็ต้องเสียค่าเสียหาย แต่ถ้าไม่มีความเสียหายก็ไม่ได้มีอะไรเพิ่มเติมครับ เราคิดตามราคาที่ผลิตชิ้นส่วนออกมาครับ
    ขอขอบคุณครับ

3. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    ถ้าไม่ชนกันแรงจิงๆ(แบบคันหน้าหมุนแล้วเราวิ่งเข้าไปชน)ก็ไม่มีปัญหา เพราะแค่กระแทกกันนิดๆหน่อยไม่มีพังครับ อย่างตอนแข่ง can cup ที่ผ่านมา ขับกันเหมือนรถบั้มก็ไม่เสียหายคับ ลองมาเล่นดูครับ

4. aumtomo

aumtomo New Member Member

6
    0
    0
    ผมเล่นกับพวกพี่ๆ วิ่งชนa-pexล้อหลุดกระเดนหลุดออกไปปไหนไมรู้ ยังไม่ต้องเสียตังเลยคับ
    ปล. ต้องชนกานแรงจริงๆถึงต้องจ่ายคับ

5. matsuthakoon

matsuthakoon New Member Member

4
    0
    0
    ขับที่นี่ ผมคิดว่าน่าที่จะปบลอดภัย กว่าตัวรถสองจังหวะมาก อะไหล่ อุปกรณ์ ก้ไม่แพงอย่างที่คิด มีความทนทาน ค่าเสียหายก็อยู่ตรงกลฃางที่พอรับ ขับอย่างมีวินัยและรับผิดชอบ ของกำลังเงินที่ตนเองมีจะดีกว่า นะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้