รบกวนผู้รู้หน่อยครับ แปลงหน้า 96 เป็น 99lev

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย spoonthai, 9 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. spoonthai

spoonthai New Member Member

15
    0
    0
    ไม่ทราบว่า ที่ไหนมีของ ราคาไม่ค่อยแรงมั่งอะครับ อยากรบกวนขอลายแทงหน่อยอะครับ อิอิ พอดีกำลังกลับสี จากเขียวเป็น ขาวอะครับ กำลังหาของอยู่อะครับ แล้วต้องใช้ไรบ้าง ว่าจะแปลงแต่หน้าอะครับ กันชน กระโปรง แก้ม ไฟหน้า แถวไหนมีเยอะอะครับ ครือใครจะปล่อยก็บอกหน่อยนะครับ เมือ่วานไปดู บางนา ราคาแรง มากๆอะครับ 0846560656 โม่ครับ

2. tp_topp

tp_topp New Member Member

61
    0
    0
    แปลงหน้าจาก 96 เป็น 99 ต้องเปลี่ยน ฝากระโปรงหน้า แก้มซ้าย ขวา ไฟหน้า และกันชนครับ เรื่องราคาเอาเป็นว่าเท่าที่ทราบนะ
    ฝากระโปรงหน้า 4000 +-
    แก้ม 2500+-
    กันชน 2500+-
    ไฟไม่ทราบครับไม่เคยถาม ว่าแต่ได้ราคามาเท่าไรอ่ะครับบอกบ้างจิ

3. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    <<<<<<<<<<< อ่าจะเปลี่ยนโฉมไปอีกคนแล้วหรออยู่เป็นตาแอ๊บแบ๊วด้วยกันก่อนนนนนน

4. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    เชียงกงบางนาของเยอะสุดเเล้วนะครับเเต่ราคาต้องเฟ้นหาเองเเต่ถ้าลองหาเก็บๆในเว็บก็มีต้องใจเย็นเก็บไปส่วนของไต้หวันเบิกใหม่ก็ราคาไม่เเพงครับในเว็บก็มี
    สิ่งที่ต้องเปลี่ยน
    กันชน
    กระจัง
    ฝากะโปรง
    เเก้มซ้าย-ขวา
    ไฟหน้า(เเนะนำให้ซื้อเเเท้ไม่ก้อโคมดำเลยครับ)

ราคาค่าของอย่างเดียวน่าจะซักหมื่นต้นๆได้นะครับ

5. EK8155

EK8155 New Member Member

183
    12
    0
    ของจะแปลงตามนี้ครับ
    มีเพิ่มอีกนิดหน่อย
    1 คานยึดไฟหน้า 1 คู่ เบิกศูนย์ พันกว่าบาท
    2 ยางขอบฝากระโปรงหน้า 1 เส้น (ตอนซื้อฝาลองเช็คดูว่ามีไหม) เบิกศูนย์ พันกว่าบาท
    3 ยางขอบที่โคมไฟหน้า 1 คู่ (ตอนซื้อโคมลองเช็คดูว่ามีไหม แต่ส่วนมากจะไม่มี) ใช้ร่วมกับปี 96 ไม่ได้ ราคาไม่ทราบฃ

น่าจะครบแล้ว ส่วนชุดสายไฟใช้ร่วมกันได้ ยกเว้นถ้าแปลงด้านท้าย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 ตุลาคม 2009
  6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    รอชมนะครับ

7. spoonthai

15
    0
    0
    ได้ของ มาแล้วครับ หระโปรง ปทุมวัน 3000 แก้ม 1500/ข้าง กันชน บิ้ว 1000 ไฟหน้าได้มาข้างละ 1500 แต่คนละที่เลยตัดสินใจโค้งสุดท้าย เอาไฟต้หวัน โคมดำไฟส้ม คู่ละ3000 อิอิ แบบว่าเห็นแล้วชอบอะ(ส่วนตัวนะครับ) อิอิ แระก็ลิ้นรอบคัน กับกระจังหน้า type R งานของ rtn ตอนนี้ก็รอ จิ้งจก เปลี่ยนสีครับ อิอิ จากเขียวเป็น ขาว ว่าแตสปอตไลท์ เหลือง lev มันมีป่าวอะครับ ถามหาเห็นร้านมีแต่ขาวอะครับ อยากได้เหลืองต้องทำไงดีอะครับ

8. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    รอชมครับ

9. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    รอชมผลงานนะ ครับ

10. spoonthai

15
    0
    0
    ใกล้แล้วครับ

11. sasit

sasit Member Member

140
    1
    18
    อยากเห็นแล้ววว

12. spoonthai

15
    0
    0
    ยังเลือก ล้อ มะได้เลยอะครับ ทำสีขาว ใส่ล้อไรดีครับ ล้อขาวน่าจะเข้ากว่ารึเปล่าแล้วถ้ารถขาว ไม่ใส่แม๊กขาวแล้วมีสีไหนที่ เพื่อนๆคิดว่าโดนอีกอะครับ ใครมีล้อ ขอบ 16 ราคาไม่แรง จะปล่อยบอกผมได้นะครับ กำลังหาอยู่ เรยยยย

13. spoonthai

15
    0
    0
    มาแว้วครับ ทำเสร็จมาสาม สัปดาห์ละเพิ่งมีเวลา มาโพส อิอิ

14. spoonthai

15
    0
    0
  15. spoonthai

15
    0
    0
    ไมภาพมันไม่ขึ้นเลยอะ เดี๋ยวหาวิธีก่อนนะครับ

16. spoonthai

15
    0
    0
  17. spoonthai

15
    0
    0
    ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้